Hạng B2
25/1/15
251
2.517
93
49
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cái bác nói là loạn rồi, kiểu bạo động hay chiến tranh. Chứ lạm phát hay mất giá thì làm j có chuyện nhu yếu phẩm tăng mà vàng nằm im. Bác nói tiền mất giá thì e còn thấy đúng (và rõ là thế khi mà thế giới đang đứng trước bong bóng tài sản lớn nhất trong lịch sử), chứ bác nói vàng mất giá thì e thấy sai.
Trong đầu mình nghĩ thế nào bác @Osin cũng dắt bác đi dạo quanh Tây Âu hay US nhưng hôm nay thấy bác ấy dẫn bác qua thêm Nhật và Singapour

• Like
Reactions: darkcyangreen
Hạng F
29/10/16
11.649
22.672
113
Pháp
Thì mấy hôm trước bác dắt mình đi dạo Tây Âu rồi mà
Thì bác cứ dạo tiếp , là của cựu thủ tướng chính phủ (bây giờ là chủ tịch) của nước CHXHCNVN nhé ... không phải lời của em đâu .. có gì thì bác hỏi bác Phúc chứ đừng hỏi em, em chỉ trích lời bác í thôi ... Bác ở VN mà lại không theo lời của đãng và nhà nước là có chuyện đó ... Nhất là trên FB ... Mà thôi chuyện không hồi kết .. có lẽ em cũng dừng lại đây, cám ơn các bác đã chia sẽ

Mấy chú lo trữ thịt heo thay vì cạp đất nhá...

Fake new chăng ??? em chưa có cập nhật

Link nầy có kiểm tra thật hay không thì em không biết , cần kiểm chứng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/10/14
137
123
44
37
Đúng là vàng không mất giá so với thế giới, nhưng bác đang có đống vàng mà chẵng có hột cơm .. tích thằng bờm còn đó mà ...
bác xem lại những năm 75/80/89( hết thời bao cấp) sẽ hiểu ..

Ý em là giá BĐS ở Vn có thể trở lại đúng như giá của nó,Đừng nói SG nhưSingapour, HN như Paris , Đà nẵng như Tokyo. Dành cho những người bình thường có ngôi nhà bình thường ... nhưnhững quốc gia bình thường .

Bác nghĩ là VN có thể đoán đuợc hay sao ? Ai biết được tương lai .. nhiều cái nhà chỉ có 1€/$ thiếu gì ... chỉ cần chịu khó .. tìm hiểu thôi. Nhưng em biết là bác đang nằm và nắm BĐS, mà rớt giá thì không được ... em hiểu mà ...
Thật ra thì giờ thì thấy bác nói vô lý, nhưng e ko nói ko thể xảy ra chuyện có thể loạn dẫn đến người ta bỏ vàng lấy rau gạo như bác nói. Cái bác nói như thiên nga đen, như covid, có thể xảy ra, mặc dù xác suất nhỏ nhưng hậu quả vô cùng lớn.
Căn bản trong này ae chém mà bác phán kiểu to lớn, đinh đóng cột và lập luận ko thống nhất quá. Bds về giá trị thật thì ko ai dám nói giá trị thật là chộ nào, bds giảm giá thì ai cũng biết sẽ giảm có vì ngành nào, sản phẩm nào cũng có chu kỳ. Lúc thì bác lập luận vàng ko bằng rau, lúc thì nói rau sẽ đắt hơn trong khi lương ko tăng (2 cái này quá khác nhau, 1 cái là bạo loạn, 1 cái là chuyện hàng năm), rồi đưa vài nước Âu ra để ví dụ sở hữu hay quyền sử dụng, ngay cả châu Âu cũng có phải cả thế giới đâu.

Hạng C
27/12/18
675
951
93
35
hn vn 8k/day đồ thị gần giống thái land, sg chắc sắp đạt đỉnh tuy nhiên dịch đã lan đến các tỉnh thành việc dịch ảnh hưởng đến đời sống ko còn là 1 cơn gió nữa mà là 1 mùa, 1 năm. đừng lấy đợt dịch năm ngoái để đánh giá mức độ ảnh hưởng kỳ này.

Hạng C
5/3/14
881
1.928
118
Chưa biết chỗ nào giảm nhiều hay ít. Nhưng saigon đi ngang và giảm vì dịch và dân cả nước hiện đang tháo chạy. Saigon sẽ giống như hà nội 2010-2020.
Internet, mua bán online cũng là nguyên nhân giảm giá

Hạng B2
25/1/15
251
2.517
93
49
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chưa biết chỗ nào giảm nhiều hay ít. Nhưng saigon đi ngang và giảm vì dịch và dân cả nước hiện đang tháo chạy. Saigon sẽ giống như hà nội 2010-2020.
Internet, mua bán online cũng là nguyên nhân giảm giá
Hôm nào mình lên Bảo Lộc tham quan , có gì mình alo anh , nhờ anh tư vấn dùm

• Like
Reactions: giangtechn