Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
vàng là vô lý nhất ở VN, mua vào bán ra auto lỗ 5%, trong khi giá vàng dao động tăng giảm theo tháng chừng ~2%
vàng mua trữ đó 10,20 năm ko wan tâm trượt giá VND, chứ đầu tư chỉ vỗ béo mấy bạn bán vàng
à và lên xuống ko lan quyên giá vàng thế giới, mình thích thì mình lên và xuống thôi =))

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Hồi tháng tư , có đứa em về quê chơi bà nó là thầy bói bảo nó tháng chín âm hãy mua nhà đất đừng mua bây giờ lỗ.
Em tính đợi theo nó mà đợi không nổi mua ngay cuối t5. Mua xong hôm sau nhà em phong toả luôn giờ chưa đi đăng bộ nữa.
em hên hơn bác, bán xong 3 ngày sau phong tỏa, bây giờ cũng chưa đăng bộ xong nên đếch lấy được đợt tiền cuối, thôi kê ôm đống tiền đó gửi bank lấy lãi sống sót qua dịch tính tiếp

Hạng D
19/3/17
1.364
4.005
113
em hên hơn bác, bán xong 3 ngày sau phong tỏa, bây giờ cũng chưa đăng bộ xong nên đếch lấy được đợt tiền cuối, thôi kê ôm đống tiền đó gửi bank lấy lãi sống sót qua dịch tính tiếp
Mình cũng nhận cọc đầu tháng 6, công chứng đầu tháng 7, và cũng còn vài chục đợt cuối vì chưa ra sổ xong. Mình chấp nhận giảm 1-2% để bán trước dịch.

• Like
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Bác hên thật đấy. E giờ nhà chưa đăng bộ, chưa cho thuê được luôn.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Bác hên thật đấy. E giờ nhà chưa đăng bộ, chưa cho thuê được luôn.
đúng là số mình trời thương giao dịch được nhanh chóng vì bds mình giá trị lớn nên cũng kén khách. mình cũng mua vào thời điểm dịch nè có đăng bộ được đâu, đang hồi hộp sau dịch nộp hồ sơ muôn nó có phạt ko đây. nhưng gửi hồ sơ theo đường bố ai dám, nguyên cái sổ hồng nó làm thất lạc thi tèo đời lun

• Like
Hạng B1
15/7/18
79
98
18
36
đúng là số mình trời thương giao dịch được nhanh chóng vì bds mình giá trị lớn nên cũng kén khách. mình cũng mua vào thời điểm dịch nè có đăng bộ được đâu, đang hồi hộp sau dịch nộp hồ sơ muôn nó có phạt ko đây. nhưng gửi hồ sơ theo đường bố ai dám, nguyên cái sổ hồng nó làm thất lạc thi tèo đời lun
Nếu chỉ mới ký hợp đồng mua bán chưa có giấy báo thuế thì nó đâu áp dụng phạt đâu bạn. Còn trong trường hợp lỡ nộp hồ có giấy thuế rồi thì cũng không bị phạt đâu, vì đây là trường hợp bất khả kháng mà.

• Like
Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Ai có ý định mua căn hộ nghỉ dưỡng ở Nha Trang hoặc Đà Nẵng thì tầm cuối năm này hốt là được.
Thấy tình hình căn hộ ven biển mấy khu này bắt đầu xì hơi mạnh rồi đó.

• Like
Reactions: biglazycat
Hạng B2
16/3/19
302
5.838
93
cui có ý định mua căn hộ nghỉ dưỡng ở Nha Trang hoặc Đà Nẵng thì tầm cuối năm này hốt là được.
Thấy tình hình căn hộ ven biển mấy khu này bắt đầu xì hơi mạnh rồi đó.
cuối năm nay hốt rồi nó nằm im hoặc nằm lăn ra nguyên năm 2022 thì làm sao. Thể loại mua nhà để ở thì có thể mua khi rẻ, còn mua đầu tư thì mua lúc nó hết rẻ.

Hạng D
23/6/13
1.888
4.890
113
cuối năm nay hốt rồi nó nằm im hoặc nằm lăn ra nguyên năm 2022 thì làm sao. Thể loại mua nhà để ở thì có thể mua khi rẻ, còn mua đầu tư thì mua lúc nó hết rẻ.
ai cũng lăm le sao hạ đc