Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Em dự định sắp tới sẽ đem V2 đi đánh bóng lại cho sáng sủa. Ghé hỏi một tiệm rửa xe có dịch vụ đánh bóng cho biết :
350k nguyên xe (sedan 4c)
Time : 3 giờ
Material : Sonax
Đánh bằng máy.

Các bác nào đã từng kinh qua tư vấn giùm em với. Mức giá như vậy có nghi ngờ quá không (tiền nào của đó!)? (E ở BH).

Thanks các bác !

Hạng C
15/5/07
951
517
93
58
350k/sedan, chỉ đánh bóng ko thì là bình thường ( Nếu theo đúng quy trình đánh bóng của Sonax-Điện Biên Phủ thì phải gấp 5 lần giá đó ) tuy nhiên em nghĩ là tiền nào của đó.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Re:Dịch vụ đánh bóng cả bằng Sonax với giá hạt dẻ !

gadaubac nói:
350k/sedan, chỉ đánh bóng ko thì là bình thường ( Nếu theo đúng quy trình đánh bóng của Sonax-Điện Biên Phủ thì phải gấp 5 lần giá đó ) tuy nhiên em nghĩ là tiền nào của đó.

Em hỏi thêm tí : ngòai công đọan đánh bóng thì quy trình đánh bóng gồm những gì nữa ạ? (để em biết và y/cầu họ làm thêm).

Thank pác !

Hạng C
15/5/07
951
517
93
58
Re:Dịch vụ đánh bóng cả bằng Sonax với giá hạt dẻ !

Với cái dịch vụ 350k/sedan này thì bác yêu cầu thêm cũng chưa chắc đã hiệu quả ( nếu tính tổng chi phí ) bác tham khảo thử :
Rửa sạch xe Lấy các vết trầy xước nhẹ, nhựa đường, sơn bám dính trên thân xe Đánh nhẵn những chỗ sơn ( sơn dặm vá nhưng chưa làm nhẵn bề mặt nếu có ) Đánh bóng Phủ lớp áo trên lớp bóng ( cái này chắc chỉ có Sonax ĐBP là có làm ) Dưỡng da, táp lô,làm sạch ghế, thảm nỉ, các phần nhựa Làm sạch các cánh cửa, kính lái.. [/OL]
Để cụ thể bác tham khảo số mobile của Sonax ĐBP sẽ chi tiết hơn : 0908950399
Hoặc bác tìm bài viết của Carspar – bác Luân cũng tương tự.