để em hiền
1/4/05
3.801
93.945
113
Anh Chuong Med cho hỏi: em cũng tính làm, nhà đang xây, đặt trên tầng thượng thì cần đi dây như thế nào? cho em xin cái sơ đồ đấu nối và chi phí thiết bị cho khoảng 40m2. Thanks bác
Này phần của anh @Liembk anh ơi. Em cũng là người dùng thôi mà.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.765
93
Nghe nói điện lực hạn chế ký hợp đồng mua lại điện mặt trời đúng ko các bác?

Hạng D
2/3/11
2.435
29.492
113
làm tự xài ok ( sc thấp hơn cs sử dụng) , bên điện ko cho lắp đông hồ 2 chiều nên công suất phát nếu dư , đẩy ra đồng hồ thì bị tính thêm 1 lần tiền điện nữa
Đọc tới lui vẫn chưa hiểu anh ơi!

Hạng C
18/4/11
665
10.884
93
làm tự xài ok ( sc thấp hơn cs sử dụng) , bên điện ko cho lắp đông hồ 2 chiều nên công suất phát nếu dư , đẩy ra đồng hồ thì bị tính thêm 1 lần tiền điện nữa
giờ điện lực không gắn đồng hồ 2 chiều để mua bán điện giống hồi trước hay sao vậy bác.

Hạng D
29/11/06
3.956
10.176
113
Anh Chuong Med cho hỏi: em cũng tính làm, nhà đang xây, đặt trên tầng thượng thì cần đi dây như thế nào? cho em xin cái sơ đồ đấu nối và chi phí thiết bị cho khoảng 40m2. Thanks bác
Anh chỉ cần chừa 2 ống nhựa phi 21 xuyên đà từ mái nhà xuống chỗ CB tổng của tầng áp mái (dự kiến sẽ gắn Inverter ở đó) để sau này kéo 2 cặp dây DC từ tấm pin và 1 sợi dây tiếp địa từ khung thép lắp đặt tấm pin xuống.
Tại điểm gắn Inverter cần có 1 dây tiếp địa 6.0 đã được đấu nối hoàn chỉnh (có thể đấu vô cọc tiếp địa riêng cho dây này hoặc đấu vô hệ dây tiếp địa của cả nhà cũng được).
Vậy là yên tâm ngủ khỏe, phần việc lắp ráp thì sau này thợ họ lo tất, anh chỉ việc trả tiền thôi :D

Attachments

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.765
93
nhà em đã có sẵn đồng hồ 3 pha, có lắp dc ko các bác? cần lưu ý gì không?

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng B2
9/8/17
193
7.132
108
Nghe nói điện lực hạn chế ký hợp đồng mua lại điện mặt trời đúng ko các bác?
Nếu làm tại trung tâm TPHCM, vẫn ok nhưng làm các khu vực ngoài thì hạn chế ạ! Thiệt chứ giờ ai đã đầu tư công suất lớn giờ như ôm bom, chơi với NN như cầm dao đằng lưỡi vậy...

• Like
Reactions: HP
Hạng B2
9/8/17
193
7.132
108
Anh chỉ cần chừa 2 ống nhựa phi 21 xuyên đà từ mái nhà xuống chỗ CB tổng của tầng áp mái (dự kiến sẽ gắn Inverter ở đó) để sau này kéo 2 cặp dây DC từ tấm pin và 1 sợi dây tiếp địa từ khung thép lắp đặt tấm pin xuống.
Tại điểm gắn Inverter cần có 1 dây tiếp địa 6.0 đã được đấu nối hoàn chỉnh (có thể đấu vô cọc tiếp địa riêng cho dây này hoặc đấu vô hệ dây tiếp địa của cả nhà cũng được).
Vậy là yên tâm ngủ khỏe, phần việc lắp ráp thì sau này thợ họ lo tất, anh chỉ việc trả tiền thôi :D
nhà em đã có sẵn đồng hồ 3 pha, có lắp dc ko các bác? cần lưu ý gì không?
Nếu chắc cú lắp thêm cái chống sét nữa ạ!

• Like
Reactions: camapsaigon