Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều chỉnh máy lạnh Honda City

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
hehe...em thấy bề rộng mút vậy kín lắm rồi mà anh. Nếu dày hơn thì phải ép két nước mạnh hơn, cứng hơn, như thế không tốt đâu ah.
Còn 50k gì tào lao thế, em thấy nó lại nói với anh, tưởng thu tiền gửi xe. Em mà biết vụ "thuê garage" là em xuống chiến với nó rồi. Mà thôi bỏ đi cho nhẹ đầu, hôm khác em mời cf :D

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
hehe...em thấy bề rộng mút vậy kín lắm rồi mà anh. Nếu dày hơn thì phải ép két nước mạnh hơn, cứng hơn, như thế không tốt đâu ah.
Còn 50k gì tào lao thế, em thấy nó lại nói với anh, tưởng thu tiền gửi xe. Em mà biết vụ "thuê garage" là em xuống chiến với nó rồi. Mà thôi bỏ đi cho nhẹ đầu, hôm khác em mời cf :D
Hình như chu vi két nước lớn hơn chu vi hệ thống giải nhiệt máy lạnh, em đã làm theo chu vi của giải nhiệt máy lạnh phải ko. Như vậy chênh lệch này có khe hở không?
Vụ 50k không đáng nhưng đừng để bực bội lần nữa, hii. Anh cự nó sao xe kia cũng làm mà không thu lại thu xe anh. Nó hỏi lại xe nào để nó thu vì chủ dặn như thế, liếc thấy xe Trí với xe em chưa ra khỏi cổng nên anh ....im luôn, haha. Ngẫm nghĩ lại thấy tức cười vì tại sao nó chỉ phát hiện xe anh làm, thì ra tại mình ......bấm kèn để tìm cái kèn. Haha.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Đúng rồi anh, bên két nước còn dư 6 phân. Nếu muốn che trọn cả cục nóng và két nước thì phải thiết kế kiểu hình phểu, cái này làm hơi phức tạp, e vẫn đang suy nghĩ....

• Like
Reactions: lamxuan
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.573
113
Làm cho ngon lành hơn nữa nha DanielDang. Anh nghĩ lớp mút cần dày hơn cho kín hơn còn khung nhôm cứng hơn thì quá ok. Có điều đừng có ghé quán hôm đó, mỗi xe làm nó bắt trả 50k tiền thuê garage làm xe đó. Hôm đó anh ra sau nó thu tiền đấy.
Mình biết một chỗ chỉ thu tiền giữ xe 20k, mà đủ chỗ cho 10 chiếc một lúc :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Như đúng hẹn bnay e lấy con City 2013 sau khi modify bằng 4 ống bảo ôn ra dợt cả trưa nắng thì thấy: hoa mắt
Sao e ko cảm nhận được gì ráo trọi, hay tại e ngồi trước. Hay phải có ng ngồi phía sau mới đánh giá đc nhỉ
P/S: bany dợt trên Q1 và Q3 xong xui tận mạng, huhu. Đụng mít 2 bà đi 2 bánh dừng cái cộp ngay đầu xe ở New World, anh AirBlack đi sau ko kịp trở tay cho e thêm 1 miếng vào đuôi. Về tới Nguyễn Hữu Cảnh mất 3 xị vì ...quên lếu bật đèn chiếu sáng.
huhu

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Đúng rồi anh, bên két nước còn dư 6 phân. Nếu muốn che trọn cả cục nóng và két nước thì phải thiết kế kiểu hình phểu, cái này làm hơi phức tạp, e vẫn đang suy nghĩ....
Vì vậy anh muốn chu vi của khung với phần mút dầy hơn, ít nhất là che kín cạnh trên của két nước lẫn giải nhiệt máy lạnh, nếu không quạt sẽ hút hơi nóng qua khe hở đó, vì hơi nóng luôn tụ trên nắp capô.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Vì vậy anh muốn chu vi của khung với phần mút dầy hơn, ít nhất là che kín cạnh trên của két nước lẫn giải nhiệt máy lạnh, nếu không quạt sẽ hút hơi nóng qua khe hở đó, vì hơi nóng luôn tụ trên nắp capô.
Phía trên chỉ lệch nhau 3 phân, vẫn được mút che kín rồi a, chỉ còn dư cạnh phải 1 ít đó, e thấy ko đáng kể.

• Like
Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Như đúng hẹn bnay e lấy con City 2013 sau khi modify bằng 4 ống bảo ôn ra dợt cả trưa nắng thì thấy: hoa mắt
Sao e ko cảm nhận được gì ráo trọi, hay tại e ngồi trước. Hay phải có ng ngồi phía sau mới đánh giá đc nhỉ
P/S: bany dợt trên Q1 và Q3 xong xui tận mạng, huhu. Đụng mít 2 bà đi 2 bánh dừng cái cộp ngay đầu xe ở New World, anh AirBlack đi sau ko kịp trở tay cho e thêm 1 miếng vào đuôi. Về tới Nguyễn Hữu Cảnh mất 3 xị vì ...quên lếu bật đèn chiếu sáng.
huhu
Chắc 2013 của bác mạnh sẵn rồi :D. Gắn vào xui vậy bác nên tháo ra ah :p

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
1. Đứng yên
2. Máy lạnh chế độ auto, 26° (em thường để nhiệt độ này vì nghe nói máy lạnh để nhiệt độ này trở lên ít tốn điện => ít tốn xăng :p
3. Nhiệt độ ngoài 39-40°
4. Chế độ econ
Xe mát mẻ và quạt gió chỉ thì thầm ở mức 2, ko vù vù như trước.
Điều chỉnh máy lạnh Honda City