Hạng D
30/3/05
2.353
15.383
113
Kể từ ngày 15/3/2007 sẽ điều chỉnh tốc độ giới hạn rồi các pác ui. Mời các pác vào đây xem
http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2007/02/661801/

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: Điều chỉnh tốc độ giới hạn

Thấy rồi!!! xe con cũng như cũ, có thay đổi gì đâu???:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tăng chứ sao như cũ bác: Vì những đường ngoài đô thị có dải phân cách rất ít, có nghĩa là chỉ chạy 70Km/h, cần thiết thì tăng thêm 10km giờ (chịu phạt nhẹ), còn theo điều chỉnh mới là bác tăng thêm 10Km..Chạy 80km/h trên đường không dải phân cách, mà không sợ bị bùm và có thể thêm như trên. Như thế là có tiến bộ rồi.

Hạng B2
8/12/04
124
0
16

thế là may mắn lắm rùi .....:D..

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Không phân cách, còn "canh me" qua mặt được, chứ có phân cách, dù cho phép 120km/h, mà thằng dẫn đầu bò rề rề có 6 chịt, nhất là xe khách 60 chỗ, cũng như không :D
Mà ở VN, vượt quá tốc độ quy định = phạt. Chứ chậm dưới quy định, kỳ đà cản mũi thiên hạ, chẳng thằng nào bị phạt, bực mình thấy bà cố :D

Hạng B2
17/11/06
160
0
16
www.siffco.com.vn

Theo em, nói chung là vụ điều chỉnh tốc độ này là ngon rồi, với quy định mới này thì súng bắn tốc độ của XXX chỉ có vứt vào kho.
Mà bỏ kho thì phí quá... Có bác nào hiến kế để các XXX được tiếp tục sử súng bắn tốc độ không nhỉ.
Ví dụ như là: Đường rộng và vắng thi cắm cho cái biển....."Khu Đông Dân Cư" thế là bắn nhòe,
Thú thật nhiều khi em chạy mà không phân biệt được cái biển khu đông dân cư và biển phân biệt địa giới hành chính, trừ một số nơi trên biển có đề chữ "Khu Vực Đông Dân Cư".

Hạng B2
23/2/05
257
16
18

Em đọc trên báo thấy "những đoạn đường đông dân cư qua lại có cắm biển báo hiệu điểm đen" biển này là biển nào vậy các Bác?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: longldv

Em đọc trên báo thấy "những đoạn đường đông dân cư qua lại có cắm biển báo hiệu điểm đen" biển này là biển nào vậy các Bác?
Sáng nay, Tuổi trẻ có đăng sơ sơ mấy loại bảng mới này, có cả bảng "Đông Dân cư"...chờ xem hình mới biết được.
À, CSGT Tiền Giang cũng thông báo cho biết sẽ bắn tốc độ 24/24 trên QL 1A, từ Tân Hương tới Cái Bè. Các bác cứ thong thả lái 1 tay 60km/h cho phẻ, tay kia tha hồ lái...cái khác, chứ có xin qua mặt, cũng chẳng tích sự gì. Nhớ báo với người trên xe biết, để tiện việc của họ. Ví dụ : SG - Vĩnh Long 134km, bò rề rề liên tục non-stop 60km/h, phải mất từ 3 tiếng - 4 tiếng lận :D

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

bác fẹt thì lo gì chuyện tốc độ. em rất ít khi đi miền tây vì về dưới đó chạy xe mệt với mấy anh xxx lắm, có đi thường e cũng thuê xe người ta lái mình nghĩ cho khỏe vì tiền xăng tính ra gần bằng tiền thuê xe mà xxx miền tây thì khó chịu bà cố lun [:'(]

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Mấy bác là chúa tham lam nhé . Em thấy Chạy với tốc độ như thế cho an tòan, đường chật lại chạy chung với 2B nên khó chạy lắm mừ (mấy chiếc 2B là hay chạy ra chạy vào lếm ) . Theo em chạy vậy cho chắc , chậm chút nhưng an tàn , có gì còn thắng kịp , Kông thì :mad: ...bùm ??????????/
Thôi em vọt đây, kô các bác lại mắng em . :) ,
Em thì có cái thú tự lái xe chở vợ con đi đú đởn