Hạng B2
20/11/10
146
32
28
Nhờ hệ dẫn động 4 bánh độc lập đối xứng toàn thời gian Symmetrical All Wheel Drive (S AWD), Subaru có thể dễ dàng vượt qua nhiều loại địa hình khó khăn như trên tuyết, trên cát, trên đường lầy.
Không phải tự nhiên mà Subaru trở thành nhà vô địch thế giới về đua xe đường trường việt giã (WRC), một giải đua rất khốc liệt với cả các tay đua kỳ cựu nhất và các hãng xe danh tiếng nhất.

Nhờ hệ thống cảm biến cực kỳ nhạy bén đặt ở từng bánh xe và hệ thống sử lý thông tin trung tâm kết nối liên tục (mạng CAN) khiến chiếc có thể phát hiện tức thì dù chỉ là một sự trượt nhỏ ở bất kỳ bánh nào để kiểm soát lực kéo và phân bổ xuống từng bánh xe riêng biệt sao cho chiếc xe luôn giữ được cân bằng cao nhất mà vẫn dễ dàng vượt qua những địa hình khó khăn nhất.

Hình ảnh mô tả khả năng phân phối mô men động lực chủ động của subaru.

Điều đặc biệt là những công nghệ tuyệt vời này không chỉ được hãng áp dụng cho riêng nhũng dòng xe đua của hãng mà được áp dụng rộng rãi cho tất cả các dòng xe được sản xuất và bán trên toàn cầu, từ những chiếc SUV như Subaru Forester, Subaru Outback, Crossover như Subaru XV hay thậm chí ngay cả trên những chiếc Sedan như Subaru Legacy, WRX.
Vì vậy khi bạn cầm lái một chiếc Subaru, bạn hoàn toàn có tể tin tưởng đó là người bạn đồng hành tót nhất, luôn săn sàng đưa bạn đến bất cứ đâu, dù vùng Cực lạnh giá tuyết rơi, hoang mạc cát mênh mông ngút tầm mắt hay những vùng đồng quê xa xôi hẻo lánh vv..

“Hành trình không phải là nơi đích đến mà là những gì chúng ta đã trải qua trên đường.
Tôi chọn Subaru cho những trải nghiệm tuyệt vời đó vì tôi luôn luôn tin tưởng vào chiếc Subaru của mình.”

Westfalia
Xem thêm tại http://subarusaigon.vn/tin-tuc/dieu-gi-da-khien-subaru-thanh-huyen-thoai/

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/11/10
146
32
28
Hihi em nghĩ dùng từ huyền thoại có vẻ hơi quá quá một chút :).
Không quá đâu bác Rồng ơi, khi nào rảnh em sẽ post thêm một bài về các kỷ lục của Subaru, tuy ko gọi là huyền thoại nhưng tới giờ vẫn chỉ có mình Subaru có thể làm được. Các bác chờ em ít hôm tham khảo tài kiệu nhé.

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng C
14/10/05
846
420
63
Tp. Hồ Chí Minh
Subaru Impreza 5 doors ok không các bác! Ở HN có anh bạn đang bán chiếc này (số sàn), thích quá nhưng xe lạ nên không biết thế nào? Bác nào biết "woánh giá" giúp cái! Ok mình chiến ngay!
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Subaru Impreza 5 doors ok không các bác! Ở HN có anh bạn đang bán chiếc này (số sàn), thích quá nhưng xe lạ nên không biết thế nào? Bác nào biết "woánh giá" giúp cái! Ok mình chiến ngay!
Thanks!
Form xe Impreza dễ độ.Xe bền bỉ , nhìn cá tính.Em cũng thích xe này.

Hạng B2
18/1/04
411
123
43
Switzerland
Xe ngoài Hà nội là bản 2.0 ko turbo có 148 hps thôi. Mà ko có turbo thì mất hết đặc trưng của subaru. Mua xe e đi 2.5l turbo 265hps. Muốn tune thì tỷ thứ, mà toàn đồ bolt on. Tha hồ mà enjoy. 265 hps có turbo thì lên 300 dễ hơn và rẻ hơn, còn 148 ko turbo lên trên 200 đã là cả bài toán về kỹ thuật và kinh tế

Chỉnh sửa cuối: