Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/12/11
353
1
0
32
họ xem đồng tiền hơn là xem cách họ giáo dục em đã gặp những cảnh tượng như thế này nhiều rồi, mà ko hiểu cách họ sử lý sự việc một cách quá lộ liễu và phải gọi là thô bỉ của 1 hệ thống người có học......

Hạng C
11/5/11
532
0
0
tuonglahay nói:
Con em học TDN, thiếu học phí triền miên, có đứa<span style=""color: #ff0000;""> thiếu đến 9 tháng</span>, lâu lâu lại nhận sổ báo thiếu:D

cách giáo dục này hay nè, phù hợp văn hóa kinh doanh VN mình :D;)
bác phu nhân j đó cho nhóc qua đây chắc ổn định tinh thần hơn

Hạng B2
17/10/11
144
1
0
www.tieudunghay.com
các bác mong chờ gì
1 nền giáo dục mà nhà dột từ nóc
có 1000 thầy Khoa cũng ko lại được đâu
đây là lỗi của toàn hệ thống

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Trường Nhân Văn dùng roi mây để "huấn luyện" nữ sinh, truờng QT ÁChâu dùng thắt lưng da & bàn tay để huấn luyện nam sinh, trường Nguyễn Khuyến bắt lao động trong WC.... hây dà toàn trường có học phí ngất ngưởng.
Hanh.Pham nói:
Em nghe mà xót trong lòng thật. Đặt trường hợp em là những đứa trẻ đó, đi họp về lớp bạn hỏi sao zậy mà cúi gằm mặt không dám nói, gặp bé nào không hoạt bát tự tin thì còn thảm hại hơn, cứ nghĩ sau 2 ngày nữa bị đuổi học đúng như bị dọa chắc đầu óc bấn loạn luôn, rủi bé đó mấy hôm nay ba mẹ đi công tác xa không về kịp không ai cho tiền hay chuyển tiền kịp thì sao .... Rồi sau này nếu bạn bè nó ghét, đứa bạn nó nhớ dai, nó cứ nhai nhải "Đồ thiếu tiền, đồ suýt bị đuổi học..." coi thử, bác nào bênh ông hiệu trưởng đó thì hãy đặt mình vào hoàn cảnh đứa trẻ, trẻ con không có tội trong giáo dục và là trang giấy trắng tinh nên chỉ cần 1 giọt mực đen thì nhìn thấy cực kỳ rõ. Cần gì, gọi người lớn ra mà xử lý với nhau chứ.

PHU NHÂN nói:
Hỏi tường tận thì nhà trường cho rằng: thông báo thu học phí nhà trường đã gửi từ trước đây 1 tháng cho nên đến hôm nay cho dù mới qua có 1ngày thì là đã QUÁ TRỄ, nên chỉ kỳ hạn thêm 2 ngày nữa, không nộp đủ thì sẽ chuyển cho cô hiệu phó chuyên trách xử lý. Có thể nói như vậy với lũ trẻ, thiệt là hết biết!
Học phí của ĐTL được đóng nguyên học kỳ chứ không phải đóng theo tháng, có nghĩa là chậm 1 ngày là cũng như phụ huynh đã chậm nộp tiền cả học kỳ rồi đấy nhá!
Phụ huynh quá là có lỗi, bận ăn chơi nhảy múa đón năm mới, dám cả gan chậm nộp học phí 1 ngày, nên ngày đi học đầu năm nhà trường đã gọi con cái lên " giáo dục" ngay!
Các mợ nhạy cảm quá. Trường ĐTL đã Việt hóa cách ứng xử rùi (chuyện nhỏ ở xứ Vịt, học giỏi cũng phải chi tiền nữa là). Ko có tiền đóng ngay mà dây dưa, chắc có phụ huynh dính BĐS hay chứng hay Gold .... đây. Thôi đòi "rát" phát coi.
Thôi mợ PhuNhan có cái "điển hình" để nói với F1 rằng con gắng học giỏi để du nha, chúng ta đang ở khu đẳng cấp hàng đầu VN mà vẫn như vậy đó.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Em nghe mà xót trong lòng thật. Đặt trường hợp em là những đứa trẻ đó, đi họp về lớp bạn hỏi sao zậy mà cúi gằm mặt không dám nói, gặp bé nào không hoạt bát tự tin thì còn thảm hại hơn, cứ nghĩ sau 2 ngày nữa bị đuổi học đúng như bị dọa chắc đầu óc bấn loạn luôn, rủi bé đó mấy hôm nay ba mẹ đi công tác xa không về kịp không ai cho tiền hay chuyển tiền kịp thì sao .... Rồi sau này nếu bạn bè nó ghét, đứa bạn nó nhớ dai, nó cứ nhai nhải "Đồ thiếu tiền, đồ suýt bị đuổi học..." coi thử, bác nào bênh ông hiệu trưởng đó thì hãy đặt mình vào hoàn cảnh đứa trẻ, trẻ con không có tội trong giáo dục và là trang giấy trắng tinh nên chỉ cần 1 giọt mực đen thì nhìn thấy cực kỳ rõ. Cần gì, gọi người lớn ra mà xử lý với nhau chứ.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Bac kothevcothe ném đá ác thiệt....lang cang qua tới trường Việt Nam luôn.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Em cũng k tán thành kiểu đòi học phí này. Dù là ảnh hưởng lớn đến việc kinh doanh, nhưng ở môi trường giáo dục thì phải thật tế nhị. Các bé rất nhạy cảm, hay sĩ diện mắc cỡ với bạn bè.
Trường con em đòi học phí bằng cách, trước hạn chót khoảng tháng mấy 2 tháng, cô giáo gọi điện cho phụ huynh: "chị ơi kỳ này nhà trường thu học phí bắt đầu từ ngày ... đến ngày... chị nhé. Sau đó gởi bản tính chi tiết học phí trg bao thơ nhờ HS đem về. Gần tới hạn chót, cô giáo gọi điện cho phụ huynh, rất vui vẻ hỏi rằng: "em có gởi thư nhờ bé đem về, k biết bé có nhớ đưa mẹ k, em sợ lỡ bé quên đưa, quá hạn mẹ bị nộp lãi...". Em chưa thấy phụ huynh nào phàn nàn về việc đòi học phí ở trường này cả.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
kothevcothe nói:
Minh Pham nói:
Bac kothevcothe ném đá ác thiệt....lang cang qua tới trường Việt Nam luôn.
thực tế là thế mà bác
1 sự thật rất đáng buồn là giáo dục VN: nhà đang giột tự nóc

Vớ vẩn, đây là trường của bọn giãy chết. Nó có cách giáo dục tàn nhẫn của bọn tư bản bóc lột, coi đồng tiền là trên hết. :mad:
Em tự hào đã học tập dưới mái trường XHCN, bố mẹ em đóng 50.000VND/tháng, thiếu tiền học làm đơn là được giảm & giãn. Em lãnh thưởng là gỡ hết tiền học.....

Thế mà em lại định cho con em học bọn giãy chết.....:confused: Thật chả biết đúng hay sai nữa....

Status
Không mở trả lời sau này.