Status
Không mở trả lời sau này.
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
tiepthipro nói:
nước ngoài người ta hỗ trợ - khuyến khích học thấy mà ham

Vâng, nhất là mấy nước Hồi giáo ấy. Em xem tivi thấy mấy trường nữ sinh còn được ăn kẹo đồng....
Ở châu Phi ngoài học văn hóa thì còn được học bắn súng, lái xe....thích lắm...
Ở châu Âu hay Mẽo, không có tiền thì học chung với dân Thổ, dân Rệp, dân Ấn, dân Vàng, dân Nhọ.... nói chung là xác suất học xong thành người-trong-giang-hồ cũng cao lắm....

Cái vụ học phí này; cùng với vụ nhà trọ ế của cụ Koonjang.....là chỉ báo kinh tế quan trọng cho năm 2012 đối với em ...

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
<span style=""color: #ff0000;"">Các bác cố gắng giữ hòa khí khi tranh luận. Thanks.</span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/11/06
3.931
19.098
113
Vietnam
Xã hội hóa GD là thế, làm quen là vừa.

Thằng ku em thì mai mốt cứ vào trường công gần nhà học,học phí 150K/ 1 tháng,đóng 1 lượt 9 tháng học khùng luôn. :D:D:D.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/1/11
160
1
18
63
Cuộc chơi nào cũng có cái giá của nó . Người ta mở trường thì phải đầu tư ( mục đích kinh doanh ) chứ đâu phải là hệ thống trường công . Cuộc chơi đã đặt ra anh tham gia thì phải chấp nhận , éo muốn chơi thì xin mời bước ra vì tôi không làm từ thiện hay được NN bào trợ ở đây nhé . COn anh được học trong 1 môi trường CSVC tốt , giáo viên giỏi thì anh cũng phải biết điều . Họ dạy như vậy từ nhỏ để làm quen với sự sòng phẳng , còn không thích thì mời học ở mái trường XHCN nhé .

Hạng B2
17/10/11
144
1
0
www.tieudunghay.com
các bác cứ cố gắng cày cuốc kiếm tiền
cho con ra nước ngoài học
Tất nhiên còn phải xem tư chất con mình nữa, nó mà chỉ ăn với phá thì trong nước hay ngoài nước cũng thế cả

Hạng D
23/10/04
2.240
1.912
113
disneyland nói:
Cho em hỏi ĐTL và TL là trường gì ạ?
Là Trường Đinh Thiện Lý ở Phú Mỹ Hưng Q7 đó bác. Ông Đinh Thiện Lý là chủ tịch cty của Đài loan đầu tư xây dựng lên khu đô thị PMH ngày nay.

Rameses nói:
Bác phải check lại xem thông báo nộp học phí của nhà trường có hạn là ngày nào. Khả năng là trước 1/1 nhiều.
Mà ngay cả trong trường hợp là 1/1 thì bác cũng đã trễ, 1 ngày cũng là overdue vậy.

Nhắc nhở phụ huynh thông qua học sinh theo mình là bình thường; sao giục trả nợ lại là sỉ nhục nhỉ?, bác có quá căng thẳng không?. Hoàn toàn có thể dạy con: nợ quá hạn một ngày cũng là nợ quá hạn và nên học theo gương người Đài Loan về sự sòng phẳng.

Theo quan điểm cá nhân mình: sự độ lượng và dám nhận lỗi của phụ huynh thường gây cảm kích và tác dụng rất tốt cho con. Còn mình hay đổ lỗi cho người khác thì khó nói con mình có tinh thần tự chịu trách nhiệm lắm.
Em cực thích cách suy nghĩ của bác, cái nào phải ra cái đó, trước hết phải biết nhìn nhận từ phía bản thân mình, tối qua em có đọc thớt này, và cũng đã trao đổi với F1 về cảm nhận của nó, lớp nó có 5 bạn cũng chưa đóng học phí, nhưng nói chung chả có đứa nào có suy nghĩ gì, Vì hồi nào đến giờ đóng học phí là việc của phụ huynh, việc của tụi nó chỉ là học thôi. Em nghĩ lỗi cũng 1 phần do phụ huynh chúng ta vì 1 lý do hay nguyên nhân nào đấy đã làm con mình phải rơi vào tình huống khó xử. Cái gì đúng thì em khen, cái nào hay em chê, nhưng qui định của trường đề ra minh nên nghiêm túc chấp hành thì cũng là cách giúp mình và giúp con mình rồi các bác, các mợ ạ.

Hạng B2
21/4/10
390
1.690
123
Quay lại vụ ĐTL, các bác kiểm tra xem lỡ trường có gởi giấy báo và nhắc phụ huynh hs vài lần rồi thì sao???
DTL này nghe nói học phí mắc lắm phải không? Con em cho nó học trường làng thế mà hay...

Hồi nào tới giờ thầy A là hiệu trưởng DTL. nhưng chắc do thầy mềm lòng theo kiểu XHCN quá nên vấn đề tài chính khó quản lý, thế là thầy hiệu trưởng mới người Đaì loan được điều qua để giải quyết vấn đề, thế nên mới có 300 hs bị mời lên như thế này. Trường DTL ở Phú Mỹ Hưng nhưng do Đài loan quản lý nha các bác, mà Đài loan là Tư bản giãy chết chứ không phải XHCN.
Nhưng thôi nói qua nói lại sợ mất hoà khí, em chỉ mong các bác lưu ý về sau tránh những chuyện như vây, giống như bác nào vừa nói đấy, mình nên quan tâm đến con mình hơn chút nữa kẻo tụi nó buồn mà mình cũng buồn.

Status
Không mở trả lời sau này.