Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
8/8/06
6.456
20.977
113
40
Nhà em nghèo ở tận miệt Tân Phú, cho con học trưòng Làng, Có Đảng và nhà nước miễn phí học phí nên phẻ, Chỉ có bị gởi thư mời Phụ huynh đi họp vì Cháu nó đánh nhau với bạn, Chửi thề với cô giáo thôi chứ không có bị mời phụ huynh vì không đóng học phí

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Hoan Lạc nói:
PHU NHÂN nói:
Tối qua đến giờ em đang lăn tăn: hay là cho con
lại trở về ngồi dưới mái trường XHCN, bỏ rơi bọn ...giãy chết?
Về mái trường XHCN đi mợ, mình có tiền - hàng tháng nhét cho mấy GV vài trăm K là con mình được o bế liền liền, lâu lâu buồn tình còn được GV ghé thăm cho biết nhà HS để cùng phối hợp giao dục (P/S: không có thì con mợ sẽ giẻ rách như con bà bán đậu nành thôi).
Ngày "nhào giá" 20/11 vừa rồi em lu bu nên quên mịa nó gửi bao thư cho cô giáo. Thế là mới hôm qua thằng nhỏ líu ríu nói: HK1 này con không được trong top 10 học sinh giỏi của lớp mặc dù điểm toàn mười. Em hỏi vì sao thì con em rụt rè bảo: Cô bảo là vì con không tích cực tham gia đóng góp tiền các phong trào do trường phát động.

Học mái trường XHCN nhiều cái "nhục" vì cái bọn "nhào giá" kém phẩm chất lắm các bác ạ, đừng ham.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/4/11
154
238
43
cái anh đài lan này thua anh nhựt bổn xa lắc với kiểu đòi tiền học phí,con em học kumom tháng 600 nghìn ,chưa đóng tiền thì trường nhắn tin kêu đóng tiền.....sao trường ĐTL kg nhắn tin cho phụ huynh nhắc đóng tiền nhỉ,em thấy cách này rất hay.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
hungcauvan2005 nói:
cái anh đài lan này thua anh nhựt bổn xa lắc với kiểu đòi tiền học phí,con em học kumom tháng 600 nghìn ,chưa đóng tiền thì trường nhắn tin kêu đóng tiền.....sao trường ĐTL kg nhắn tin cho phụ huynh nhắc đóng tiền nhỉ,em thấy cách này rất hay.
ừ , hay thế mà không làm , lại đem doạ đuổi học , chắc mình cũng chuyển truờng cho con thôi phu nhân ơi , mà con mình học quốc tế nửa mùa này từ bé , giờ qua quốc lập sợ theo học không nổi ? ... môi truờng gì mà đòi tiền bố mẹ bằng cách doạ đuổi học học sinh . thời buổi thóc cao gạo kém , tiền cho 3 đứa nhọc DTL cũng ve kêu đấy chứ .. haiza ..

Hạng C
1/10/11
613
1
0
PMH
Con mình bản lĩnh có thừa, lo gì học không nổi hả mợ Hổ Cáp? Còn để nó sung sướng dưới mái trg XHCN thì quả thật chỉ cần tốn 1/2 tiền trường ĐTL là thầy cô kèm chặt cứng, có mà chạy đằng giời!

Em chả sợ mấy!

hocap nói:
hungcauvan2005 nói:
ừ , hay thế mà không làm , lại đem doạ đuổi học , chắc mình cũng chuyển truờng cho con thôi phu nhân ơi , mà con mình học quốc tế nửa mùa này từ bé , giờ qua quốc lập sợ theo học không nổi ? ... môi truờng gì mà đòi tiền bố mẹ bằng cách doạ đuổi học học sinh . thời buổi thóc cao gạo kém , tiền cho 3 đứa nhọc DTL cũng ve kêu đấy chứ .. haiza ..
Bác Thảo có đứa nào nữa mà 3 đứa thiế:cool:

Hạng C
1/10/11
613
1
0
PMH
@ Bác 113: chắc mợ Hổ Cáp haiiza... cho cái cảnh nhà em đấy bác ợ! Nhưng chả hề gì, tiền học ĐTL nhiều lắm cũng chỉ bằng tiền em đi ngao du sơn thủy một chuyến thôi. Cơ mà kiểu " phản giáo dục" trong môi trường giáo dục làm em dị ứng nặng!

Hạng B1
10/8/11
52
0
0
PHU NHÂN nói:
Con mình bản lĩnh có thừa, lo gì học không nổi hả mợ Hổ Cáp? Còn để nó sung sướng dưới mái trg XHCN thì quả thật chỉ cần tốn 1/2 tiền trường ĐTL là thầy cô kèm chặt cứng, có mà chạy đằng giời!

Em chả sợ mấy!
@ Bác 113: chắc mợ Hổ Cáp haiiza... cho cái cảnh nhà em đấy bác ợ! Nhưng chả hề gì, tiền học ĐTL nhiều lắm cũng chỉ bằng tiền em đi ngao du sơn thủy một chuyến thôi. Cơ mà kiểu " phản giáo dục" trong môi trường giáo dục làm em dị ứng nặng!

RỒI CUỐI CÙNG SAO ? CÓ HỌC Ở ĐÓ NỮA KO ? HỌC NỮA THÌ CLOSE TOPIC ĐI !!! TÔI CHỈ THẤY MỢ KHOE KO AH !!!!! NHIỀU TIỀN THÌ TRANH THỦ XÁCH TỚI MÀ ĐÓNG ĐI , TIÊN TRÁCH KỈ, HẬU TRÁCH MÌNH !!! NỠM !!

ManOfMen nói:
PHU NHÂN nói:

Em chả sợ mấy!

RỒI CUỐI CÙNG SAO ? CÓ HỌC Ở ĐÓ NỮA KO ? HỌC NỮA THÌ CLOSE TOPIC ĐI !!! TÔI CHỈ THẤY MỢ KHOE KO AH !!!!! NHIỀU TIỀN THÌ TRANH THỦ XÁCH TỚI MÀ ĐÓNG ĐI , TIÊN TRÁCH KỈ, HẬU TRÁCH MÌNH !!! NỠM !!
Ôi em thấy bác bị bức xúc rùi, để có dịp mời bác ly nước sâm :D

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Đang nói chuyện cách đòi tiền phản giáo dục cứ không phải có tiền nộp hay không Manofmen à , có con học ở DTL 1 tháng 6 trd , một năm các khoản > 70 trd .. nghĩa là họ không phải kg có tiền để nộp đâu ?

Status
Không mở trả lời sau này.