Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Bác đã đi rồi thì cho ae nhận xét luôn mới là công tâm.
Xe nhanh tã hơn e nghĩ, e mua xe lần đầu, lên đọc tren otosaigon bảo xe hàn bền ko kém, bền đâu dính con xe bị gợn, chạy cham xe bị rung theo nhịp, ktv thì nhiệt tình nhưng năng lực chi tới mức chạy thư, bơm bánh xe, xì bánh xe và thay nhớt thôi, tốn time di tới đi lui, e đang rất buồn va chán nản

Hạng D
14/8/16
1.874
2.267
113
39
Xe nhanh tã hơn e nghĩ, e mua xe lần đầu, lên đọc tren otosaigon bảo xe hàn bền ko kém, bền đâu dính con xe bị gợn, chạy cham xe bị rung theo nhịp, ktv thì nhiệt tình nhưng năng lực chi tới mức chạy thư, bơm bánh xe, xì bánh xe và thay nhớt thôi, tốn time di tới đi lui, e đang rất buồn va chán nản
Nhớ lúc trước vinasun có chạy tãi xe qunh đai mới có mấy năm mà không còn chiếc nào, giờ chuyển sang toy. Hãng taxi đâu có dại khi mà chi phí đầu tư ban đầu mua xe toy lớn hơn nhiều. Cứ trãi rồi mới biết được. Còn nghe chém theo kiểu của bền tại người thì thua đó bác.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Nhớ lúc trước vinasun có chạy tãi xe qunh đai mới có mấy năm mà không còn chiếc nào, giờ chuyển sang toy. Hãng taxi đâu có dại khi mà chi phí đầu tư ban đầu mua xe toy lớn hơn nhiều. Cứ trãi rồi mới biết được. Còn nghe chém theo kiểu của bền tại người thì thua đó bác.
Học phí kỳ này hoi bị đắt, do e tự tin là em cực kỳ kỹ từ xe máy, diện thoại, oto, e giữ kỹ lắm, ma giờ thành ra vay, ức cái hãng ko bắt bệnh dc, chạy nó cứ lào xào khung gầm va vô lăng ức lắm, thử xe khác ko bị

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Ủa bỏ dùi gì, mình có bài post trong danh mục huyndai ấy, xe bị gợn, máy ko ngọt như lúc mới mua, xe chay ít, giữ kỹ, bảo dưỡng hang đúng hạn mà vẫn lỗi, ktv bắt lỗi ko dc, nản ko? Xe mới 23k cho 1 năm rưỡi thôi đó bác
Lỗi thì xe nào cũng có tỷ lệ, nên mới cần có chế độ bảo hành
Nếu lúc đầu a mua city, xong đến lúc nó gặp lỗi, thì lại quay ra biết thế mua vios
Mà thôi ko nên lạc đề

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Vậy à a
Vậy mà ngoài bắc m grab 90% là i10 morning
Ông anh mình chạy con morning dịch vụ 4 năm đi 30v, mà máy còn nguyên bản. Lốp vài tháng thay 1 lần
Đến lúc chán nghề, ổng đi sơn lại để nhà đi. Xe lởm chắc người ta lại cho hoàn lương rồi ;))

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Em mới mua xe lần đầu như bác tháng 7-2019.Cũng đọc bài trên os nhiều thấy cũng bảo xe hàn bền nên cũng tính mua.tài chính em hạn hẹp nên mua xe cũ lại và cũng để đi lâu dài.nghiên cứu thời gian dài và vào các group xe hạng b để xem ae đánh giá thế nào sẵn xe cũ luôn.gặp 1 anh trên city club bán con cuối 2014 from mới thế là kết duyên luôn.lúc em mua xe chạy 65k giờ là 76k xe chưa gặp bất cứ lỗi xe.Anh chủ xe a giữ kỹ toàn bd hãng em mua về cũng giữ kỹ như ảnh và cũng bd hãng ko.đến giờ lâu lâu vẫn nc với anh chủ cũ.chắc do em hên hay sao đó(em mua xe cŨ kiến thức xem xe hầu như bằng 0 và em đem xe vào hãng test).Đến giờ em thấy quyết định mình là đúng đắn.

Hạng D
14/8/16
1.874
2.267
113
39
Vậy à a
Ông anh mình chạy con morning dịch vụ 4 năm đi 30v, mà máy còn nguyên bản. Lốp vài tháng thay 1 lần
Đến lúc chán nghề, ổng đi sơn lại để nhà đi. Xe lởm chắc người ta lại cho hoàn lương rồi ;))
Bác nghĩ 1 tổ chứ lớn khôn hơn hay 1 cá nhân khôn hơn? Vinasun không dại đâu nhé, nếu xe Hàn bền, ngon thì vinasun không dại tốn thêm hành trăm tỷ đầu tư mua xe toy thay vì mua xe Hàn cho tiếc kiệm chi phí đầu tư. Cá nhân thì hên xui. Đi rồi mới thấm.

• Like
Reactions: Leminhtu88
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Lỗi thì xe nào cũng có tỷ lệ, nên mới cần có chế độ bảo hành
Nếu lúc đầu a mua city, xong đến lúc nó gặp lỗi, thì lại quay ra biết thế mua vios
Mà thôi ko nên lạc đề
Cái đáng nói là ktv hãng bó tay đó bác, năng lực ko đủ kinh nghiem để bắt bệnh

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Em mới mua xe lần đầu như bác tháng 7-2019.Cũng đọc bài trên os nhiều thấy cũng bảo xe hàn bền nên cũng tính mua.tài chính em hạn hẹp nên mua xe cũ lại và cũng để đi lâu dài.nghiên cứu thời gian dài và vào các group xe hạng b để xem ae đánh giá thế nào sẵn xe cũ luôn.gặp 1 anh trên city club bán con cuối 2014 from mới thế là kết duyên luôn.lúc em mua xe chạy 65k giờ là 76k xe chưa gặp bất cứ lỗi xe.Anh chủ xe a giữ kỹ toàn bd hãng em mua về cũng giữ kỹ như ảnh và cũng bd hãng ko.đến giờ lâu lâu vẫn nc với anh chủ cũ.chắc do em hên hay sao đó(em mua xe cŨ kiến thức xem xe hầu như bằng 0 và em đem xe vào hãng test).Đến giờ em thấy quyết định mình là đúng đắn.

e ko rõ xe nhật sao, nhưng 99% người e quen đi xe nhật thì máy móc khung gầm nó giữ dc chất sau 1 time dài sử dụng, còn bản thân e di xe hàn thấy nó xuống dần, có thể do e nhay cảm quá, nhưng mà xe e lỗi la có thật, ktv cung đồng ý luôn mà ko tìm ra cách khắc phục

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Vậy à a
Xe hàn e thấy nó ko tệ tới mức máy móc chết cứng ko chay dc nữa, nhưng giữ dc độ chất theo thời gian thì có vẻ nó ko làm dc, ví dụ lúc mua ve 10d, xai 1-2 năm còn tam 6-7d