Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
Thà bác sử dụng trực tiếp thì post lên ý kiến, cứ thấy ông chú ông bác hàng xóm ko thì nói làm gì bác. Hãy lắng nghe số đông và tiếp thu ý kiến để biết được cái nào có ưu điểm hơn chứ.
Ý mình là xe nào cũng tốt ko phải chê xe Hàn ko ra gì mà là đem nó so với Toy thì Toy phải hơn nó rồi.
Ngân sách Hàn nó đổ cho R&D liên tục bác ah, cứ hỏi mấy bạn học PhD Hàn sẽ hiểu áp lực làm việc của nó cỡ nào, và project ngta nghiên cưu ra để áp dụng ko phải đút học tủ, chỉ có vn mình dậm chân vs sản xuất bánh xe thui. Đừng lấy tư duy dậm chân của mình áp lên Hàn và nói là con xe của năm thìn y sỳ con xe 2020

• Like
Reactions: DZUNGARC
4/3/19
499
282
66
28
khung gầm city ăn đứt mấy con này ! nếu muốn toàn mạng thì mua city ! sự cố luôn là điều bất ngờ, ko ai nói hay hoài đc, hên xui ko nói trước đc, mình cứ tính xui trước đi cho chắc ăn cái mạng !
Cách âm City thì cực kém, mình cũng có City, được máy nổ êm nhưng cách âm quá kém, bóp còi là như kiểu còi lắp trong cabin chứ không phải khoang máy.

• Like
Reactions: tenxo and DZUNGARC
Tập Lái
19/7/19
25
10
3
  1. Điều hòa: Vios lạnh teo trym, để vạch trắng là đủ mát mẻ, trưa nắng thì mới qua xanh. Mở gió mạnh xíu (3-4), cửa gió hướng lên, ghế sau dư mát.
  2. Độ ồn: chắc ko khác biệt mấy, tiếng lốp mấy hơi bị to.
Đã đi 2 xe !

• Like
Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Thà bác sử dụng trực tiếp thì post lên ý kiến, cứ thấy ông chú ông bác hàng xóm ko thì nói làm gì bác. Hãy lắng nghe số đông và tiếp thu ý kiến để biết được cái nào có ưu điểm hơn chứ.
Ý mình là xe nào cũng tốt ko phải chê xe Hàn ko ra gì mà là đem nó so với Toy thì Toy phải hơn nó rồi.
A quote thì nên đọc hết cmt ở dưới của m nhé

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Xe anh mới 18t cho 23k thì tính ra mới hết roda chứ có nhiều nhặn gì. Và bác xui mua trúng xe lỗi.
Mà xe lỗi thì kg thể đánh đồng là xe nó kém bền dc.
Xe lỗi thì la xe ko bền chứ gi nữa trời, nói như bác vậy đồ trung quốc cũng bền nếu hên mua trúng con ngon ha

• Haha
Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Kaka, bác đó xui mua nhằm chiếc xe Hàn mới tinh mà lỗi nên k thể kết luận xe Hàn tệ được hả bác, tại hiếc đó lỗi thôi đúng k bác :D
Uh xe hàn xịn, nếu may mắn nha, con xui thì ko phải lỗi xe hàn ko bền, tại xui thoi:3

• Like
Reactions: Marstl and DZUNGARC
Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Xe lỗi thì la xe ko bền chứ gi nữa trời, nói như bác vậy đồ trung quốc cũng bền nếu hên mua trúng con ngon ha
trời ah, thôi tôi xin cứu.
Nhà tôi bạn bè tôi quen mua 2 chiếc 1 ỉn 2017 1 fortuner 2016 máy xăng bị lỗi, cũng nhây nhây mấy tháng mà khắc phục được đâu.
Vậy cho tôi hỏi xe của Toy bền hay kg?

Tập Lái
8/6/08
12
5
1
di an
Gửi bác chủ thớt em khuyên chân thành bác không nên mua xe hàn, trước đây em có con cerato 1.6 at lúc em bán là 53000 km, em mua 9/2016, nó yếu và tốn xăng nhiều hơn xe nhật nhiều ( mazda 3, vios) em có đổi xe đi mấy anh em trong nhà đi cả tuần nên cảm nhận rất rõ, lúc 4000km em đã đòi bán em mang ra anycar định giá 575tr mấy người khuyên xe mới nên để đi hai năm nữa cũng lỗ nhiêu đó nên tới 5/2019 em
Mới bán. Bác nên chon xe nhật cho ổn định, em lập nick này từ 2008 lúc còn chạy xe máy hình như đây là lần đầu tiên em coment trên diễn đàn, vì em thấy bác giống hoàn cảnh em lúc mua xe cerato

Tập Lái
8/6/08
12
5
1
di an
Gửi bác chủ thớt em khuyên chân thành bác không nên mua xe hàn, trước đây em có con cerato 1.6 at lúc em bán là 53000 km, em mua 9/2016, nó yếu và tốn xăng nhiều hơn xe nhật nhiều ( mazda 3, vios) em có đổi xe đi mấy anh em trong nhà đi cả tuần nên cảm nhận rất rõ, lúc 4000km em đã đòi bán em mang ra anycar định giá 575tr mấy người khuyên xe mới nên để đi hai năm nữa cũng lỗ nhiêu đó nên tới 5/2019 em
Mới bán. Bác nên chon xe nhật cho ổn định, em lập nick này từ 2008 lúc còn chạy xe máy hình như đây là lần đầu tiên em coment trên diễn đàn, vì em thấy bác giống hoàn cảnh em lúc mua xe cẻato.
Phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi ( em đang nói về thương hiệu).
lúc em lập nick trên diễn đàn tới giờ hình như đây là lần đầu tiên em viết comment nên một số bác chắc là sale nói em là phan toyota em không quan tâm lắm, một vài lời góp ý chân thành với bác chủ thớt.

Hạng C
7/11/14
526
1.039
93
36
mình chạy accent 2012 trên 2v, sau đó bán đi lại chạy tiếp accent mới DB 5000km, giờ đổi qua kona 1.6 turbo đã đi đc 1 vạn. Xe mình đi chả hư gì ngoài thay nhớt và bão dưỡng hãng.