Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Bài của bác MXVC chất lượng nhỉ . Hồi nào giờ em tưởng chỉ Mer mới hay bị cái vụ máy lạnh chứ ?
À mà xe của MXVC hư thì tự bác sửa hay mang ra tiệm vậy :D

Hạng B2
21/3/07
422
3
18
adco nói:
Hồi nào giờ em tưởng chỉ Mer mới hay bị cái vụ máy lạnh chứ ?
Xe Đức nói chung dễ bị toi máy lạnh. Gia đình em có chú Volkswagen mới được 2 tuổi nhưng đã bị lủng dàn lạnh và hư cảm biến lốc máy lạnh rùi.:(

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
chain nói:
Chẳng hiểu sao đa số hệ thống điện trên các xe BMW lại rất dễ hư hỏng. Xe nào cũng vậy đời nào cũng vậy. Họ sản xuất qua biết bao nhiêu thế hệ xe mà lại không khắc phục những lỗi như thế này.

z4 của bác "chaien" đẹp thế nhờ ^^ bác cũng phải cẩn thận ^^

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn
Bác MXVC post bài nào cũng chất lượng .Chắc mấy garage chẳng lấy được Bác 1 xu nào về tiền sửa xe đấy nhỉ :D:D

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
Cám ơn bác mxvc đã chỉ giáo.
E đã sửa xong xe, sau khi quét thì thấy có báo lỗi, thợ không biết mã lỗi nên đoán đó là motor quạt gió, tháo ra kiểm tra thì quạt vẫn chạy nhưng bộ nhận tín hiệu của quạt thì ko hoạt động, e không muốn xem sửa và cũng không hỏi sâu, sửa hết gần 200$ trong vòng nửa ngày.
Báo cáo hết.

• Like
Reactions: Meyes
Tập Lái
26/11/13
26
149
28
Cám ơn bác mxvc đã chỉ giáo.
E đã sửa xong xe, sau khi quét thì thấy có báo lỗi, thợ không biết mã lỗi nên đoán đó là motor quạt gió, tháo ra kiểm tra thì quạt vẫn chạy nhưng bộ nhận tín hiệu của quạt thì ko hoạt động, e không muốn xem sửa và cũng không hỏi sâu, sửa hết gần 200$ trong vòng nửa ngày.
Báo cáo hết.

Cám ơn bác đã chia sẻ, cách đây 2 bữa xe em cũng bị vụ này mà vội quá nên em cũng chưa kịp xem chỉ là dàn trước hay bị cả dàn sau nữa. Không hiểu sao lại trùng hợp thế này nhỉ?