Hạng F
2/3/14
12.226
128.138
113
úc là nơi định cư cho u60 trở lên
ở cái nơi hoang vắng như sao hoả
ra đường chuột túi nó đạp
đang ngủ rắn độc nó cắn
lang thang cá sấu nó ăn thịt
kinh bỏ mịa
Sydney, Melbourne, Brisbane, vv... đông đúc
Về vùng quê thì nước nào cũng vậy

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Sydney, Melbourne, Brisbane, vv... đông đúc
Về vùng quê thì nước nào cũng vậy

úc quá rộng khó quản
john cứ về vùng quê trang trại
di dân bất hợp pháp thuộc thế giới thứ 3 nhan nhản cq úc ko ngăn nổi, nơi cư ngụ lý tưởng cho bọn khủng bố
người việt đông đúc nổi tiếng với những hoạt động phạm pháp
kỳ thị chủng tộc cao hơn mỷ nhiều

Hạng F
2/3/14
12.226
128.138
113
úc quá rộng khó quản
john cứ về vùng quê trang trại
di dân bất hợp pháp thuộc thế giới thứ 3 nhan nhản cq úc ko ngăn nổi, nơi cư ngụ lý tưởng cho bọn khủng bố
người việt đông đúc nổi tiếng với những hoạt động phạm pháp
kỳ thị chủng tộc cao hơn mỷ nhiều
Đã nói vùng quê đâu cũng vậy, Mỹ nếu tới mấy bang miền Nam như Missouri, Alabama là biết ngay, hay ở khu da đen high crime South Chicago là thấy khác hình ảnh bóng bẩy trên phim liền
Úc tập trung ở tp lớn, vùng nông thôn thì tội phạm, nghèo, trồng cần sa
Rảnh sẽ viết dài

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Định cư làm gì, giờ có tiền muốn ở đâu thì cứ dọn đến đó ở vài năm, chán thì lại đi nơi khác, đến khi xuống lổ thì đưa về quê là xong 1 đời. Còn không có tiền thì ở đâu cũng như nhau

Hạng B2
19/11/17
499
28.122
93
Túm lại hình ảnh nước ngoài trong tưởng tượng dư lày
View attachment 1947169

Mà thực tế thì có thể dư lày
View attachment 1947168
Khổ ghê lắm! :)
Tưởng tượng mà cũng tiết kiệm nữa, chán anh quá.

Định cư làm gì, giờ có tiền muốn ở đâu thì cứ dọn đến đó ở vài năm, chán thì lại đi nơi khác, đến khi xuống lổ thì đưa về quê là xong 1 đời. Còn không có tiền thì ở đâu cũng như nhau
Em cũng muốn vầy, nhưng còn con cái học...

Hạng B2
13/11/15
390
8.307
93
38
mình có đưa em qua NUS học rồi làm luôn bên đó cũng gần 10 năm, chưa có quốc tịch, chưa có xe hơi, chưa có nhà... đang tính chạy qua Can cho mát

Mình có thằng em vợ ở Sing 8 năm nay vẫn ko có quắc tịt. Giờ tiến thoái lưỡng nan, dở dở ương ương, ở lại thì ko biết bao giờ có quốc tịt, về thì biết đâm đầu vào đâu, đi Mỹ thì ko có cơ hội.
QT Sing á, quên khẩn trương. Nhiều anh lương 10K sing hơn mà còn ko có PR.
Bên Sing muốn ổn định phải có gia đình và 2 VC có PR để mua nhà chính phủ HDB, độc thân quên đi, trừ khi rất giỏi và nhà có tiền bơm sang mua Condo (ko dưới 1 Triệu)

Hạng B2
13/11/15
390
8.307
93
38
ở đây các anh toàn của ăn của để ko phải là youngster cần nơi lập nghiệp.
thì Spore ko hợp chứ ko phải nó ko có cái hay của nó.

Rảnh tí thì mình kể from the guy ở đó 8 năm và chỉ về vì cái que 2 vạch :)
Khỏi kể. Vợ có PR ko anh? Ông bà có qua chăm giúp cháu ko?

Hạng D
29/12/10
3.133
12.879
113
TP.HCM
Tôi nghĩ 20 năm trước thì sống ở chỗ nào cũng hay hơn VN, nhưng 10 năm gần đây tôi nghĩ người Việt đã phải cân nhắc về nới mình đến sống, nếu bỏ VN. Bây giờ thì theo tôi chỉ có Mỹ, Úc và một số nước ở Tây Âu là điều kiện sống thật sư tốt và có tương lai tốt. Sing chá có gì hay, đắt đỏ, nóng nực, an sinh XH tầm thường, XH cạnh tranh và áp lực, tương lai cũng chưa chắc tươi sáng. Tất nhiên là nếu bạn giàu bạn giỏi thì không có vấn đề gì.
Ừa sống sài gòn sướng nhất

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Hỏi ngu tý, ta sao không định cư ỏ VN..bao nhiều nười Hàn quốc, Sinhgapore định củ ở VN, cả tây lông cũng đông nữa...hay mình không rành tiếng Việt nên phải qua xứ nói tiếng Anh ngọng..