Hạng C
3/2/07
781
11
18
53
RE: định giá dùm em con honda này với!thanks!

Trích đoạn: clinton

Nhất trí với Bác toanthang85, mẩu xe đó là đời 83-85, mẩu xe còn zin chưa độ lại tí gì bác minhtri ah; còn bên trong thì bác phải xem kỹ, giá 50-55 chai là quất được.
Theo em tra thì nếu đời 83-85 số khung nó phải là CA chứ không phải SJ bác ạ
@ bác Minhtrimobile : Theo quan điểm cá nhân em, xe này chưa phải xe cổ. Vì thế chuyện "zin" là không cần thiết. Cơ bản là máy móc có ngon lành và phụ tùng có dễ kiếm không. Bác cũng nên lưu ý mấy vấn đề về số máy, số khung, kích thước bao, chiều dài cơ sở, hệ thống lái có trợ lực hay không trợ lực, kích thước lốp..... Những điều này có ghi hết trong sổ Kiểm định. Nếu đã độ chế sai các thông số này thì khó kiểm định, mà muốn qua kiểm định phải chi tiêu cực phí. Một vấn đề nữa em nói rồi, giấy tờ nếu sang tên thì phải chính chủ nếu không muốn qua "cò'. Bác xem lại sổ Kiểm định xem sổ mới hay sổ cũ ? Sổ mới có màu xanh như passport, còn sổ màu tím thì bác phải đổi sổ mới nó mới đăng kiểm. Sổ KĐ có những 21 trang lận. Nếu tính ra để KĐ hết cuốn sổ đó cũng mất tới 21 kỳ đó bác, thoải mái để cho em nó về Thái nguyên đoàn tụ với tổ tiên em nó, còn mình mua xe mới:D
Thêm nữa là bác phải nhiều "máu" nhé, không thì em e hơi khó đấy. Quan điểm của em về giá của em này không quá 40 chai, hoặc nếu có cũng chỉ thêm được tí chút nữa thôi.

Trích đoạn: phamtiensinh

Trích đoạn: clinton

Nhất trí với Bác toanthang85, mẩu xe đó là đời 83-85, mẩu xe còn zin chưa độ lại tí gì bác minhtri ah; còn bên trong thì bác phải xem kỹ, giá 50-55 chai là quất được.
Theo em tra thì nếu đời 83-85 số khung nó phải là CA chứ không phải SJ bác ạ
@ bác Minhtrimobile : Theo quan điểm cá nhân em, xe này chưa phải xe cổ. Vì thế chuyện "zin" là không cần thiết. Cơ bản là máy móc có ngon lành và phụ tùng có dễ kiếm không. Bác cũng nên lưu ý mấy vấn đề về số máy, số khung, kích thước bao, chiều dài cơ sở, hệ thống lái có trợ lực hay không trợ lực, kích thước lốp..... Những điều này có ghi hết trong sổ Kiểm định. Nếu đã độ chế sai các thông số này thì khó kiểm định, mà muốn qua kiểm định phải chi tiêu cực phí. Một vấn đề nữa em nói rồi, giấy tờ nếu sang tên thì phải chính chủ nếu không muốn qua "cò'. Bác xem lại sổ Kiểm định xem sổ mới hay sổ cũ ? Sổ mới có màu xanh như passport, còn sổ màu tím thì bác phải đổi sổ mới nó mới đăng kiểm. Sổ KĐ có những 21 trang lận. Nếu tính ra để KĐ hết cuốn sổ đó cũng mất tới 21 kỳ đó bác, thoải mái để cho em nó về Thái nguyên đoàn tụ với tổ tiên em nó, còn mình mua xe mới:D
Thêm nữa là bác phải nhiều "máu" nhé, không thì em e hơi khó đấy. Quan điểm của em về giá của em này không quá 40 chai, hoặc nếu có cũng chỉ thêm được tí chút nữa thôi.

như vậy là đã gần như rỏ ràng về em này.jờ ngồi chờ xem chủ xe có gọi điện kêu giá không thôi.không gọi chắc pải đi kiếm em khác.anh em nếu bít chiếc 2 cửa nào đẹp mà giá hợp lý,giới thiệu cho em với nha,để phòng thân em nó ko chịi ly dị thằng chồng trước!

Hạng B2
23/8/08
224
4
18

Chào Bác. đây là chiếc Civic Wagovan 5 cửa lúc trước của em, đời 86. Đã bán ra Quảng Ninh rồi (50triệu - Em ở TP.HCM). Dàn đồng còn rất tốt. Bây giờ em không có xe nào để chạy hết! Buồn lắm :(

TÌNH HÌNH LÀ TỚI TRƯA HÔM NAY,chủ xe vẫn còn ngoan cố,gọi điện báo giá 64triệu!hic! em đành chơi kiểu " chiến sĩ trên mặt trận âm thầm " chứ giá đó sao mà chơi được.

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Bác in loạt bài này ra, cho 1 bác vào giơ cho bác ấy xem thì chắc giá sẽ giảm xuống 44 chai và 2 bên cùng vui vẻ:D

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113

Bác chủ thớt này chơi chứng khoán lắm nhỉ, hay bác đợt vê ne in đếch cao lên nữa rồi tìm em thế hệ 9X mà cưới.

Bác in loạt bài này ra, cho 1 bác vào giơ cho bác ấy xem thì chắc giá sẽ giảm xuống 44 chai và 2 bên cùng vui vẻ:D

em chỉ cầu cha này giác ngộ cách mạng mà đưa giá tầm hơn 50 chứ ko dám mơ 40 mấy đâu anh! giờ em " chỉ biết câm nín nghe tiếng em nó khóc ah" ngồi chờ thời! hehe!anh đọc dùm em cai pm với anh,xin số dt của anh hoài mà anh chẳng cho.hic hic! coi profile của anh cũng ko dc,anh sinh này có vẻ bí hiểm quá!hic!

Trích đoạn: Carforrent

Bác chủ thớt này chơi chứng khoán lắm nhỉ, hay bác đợt vê ne in đếch cao lên nữa rồi tìm em thế hệ 9X mà cưới.

hê hê!mua cái gì cũng vậy chứ bác ,cho dù 1 chai toi may trăm trai,củng pải đúng tiền đúng hàng,chứ không sau này hối hận,với cả phải thuận mua vừa bán , ko ai ép ai mới được!

@phamtiensinh : em quyết định cưới em này với giá tầm 50 tới 55 là ok,giờ chủ xe gọi cho em nói bán 64,vậy em có nên gọi lại trả 50 ko ta? em sợ họ chửi quá!hehhe!

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Trích đoạn: minhtrimobile

em chỉ cầu cha này giác ngộ cách mạng mà đưa giá tầm hơn 50 chứ ko dám mơ 40 mấy đâu anh! giờ em " chỉ biết câm nín nghe tiếng em nó khóc ah" ngồi chờ thời! hehe!anh đọc dùm em cai pm với anh,xin số dt của anh hoài mà anh chẳng cho.hic hic! coi profile của anh cũng ko dc,anh sinh này có vẻ bí hiểm quá!hic!
Có gì bí hiểm đâu bác:D Mua xe xong kính bác vào XNL chơi nhé:D
Em nghĩ nếu bác thích thì vài chai chẳng là cái gì, chỉ cần bác cảm thấy thoả mãn là OK. Tuy nhiên bác cứ mạnh dạn trả giá xem sao, nếu mua rẻ được vài chai so với cái ngưỡng bác đưa ra cũng tốt, lấy tiền cho em nó đi thẩm mỹ.
Kính bác !

Last edited by a moderator: