Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Chào các bác,
Em chia sẻ điều này vì đôi lúc thấy buồn cười, đôi khi thấy khó chịu và thỉnh thoảng thấy vui vui.
Em lấy Escape XLS 2 tháng nay, mua vì thích và cũng vì không có xe cũ nào hơn được trong tầm tiền. Trước khi mua xe em cũng biết trước là Esc AT, máy 2.3 và xác gần 1,5T nên sẽ uống xăng tương đương với bản thân nó.
Ngày đầu tiên lấy xe về, thằng em rễ chạy vô la làng: Hết xe rồi hay sao mà lại mua xe này, nó uống xăng cỡ 14-15 lít đó. Sao mày biết? Thì người ta nói, chạy đi rồi biết, ng ta sợ quá bán đi rồi anh mua đó.
Chạy đi làm, mấy cha tài xế minibus cty hỏi: ủa, nhà mới mở cây xăng hả?
Rồi mấy anh đồng nghiệp thỉnh thoảng cứ đùa rằng xăng đang rẻ mà.
Đặc biệt, có cha tài xế xe chở hàng của nhà cc lâu năm đang chở hàng vô cũng thắng xe ngoái đầu lại hỏi: xăng cỡ 15 lít không anh D?
Trả lời cho tất cả các câu hỏi là cái cười, ừ, cỡ mười mấy lít đó. Vì đó là câu trả lời họ đang muốn nghe, mọi sự giải thích đều là biện hộ.
2 tháng,em chạy gần 4k km, cung đường Củ Chi, Bình Mỹ, cầu Phú Cường, Bình Dương, nơi đang làm đường và nổi lên trên VOH mỗi chiều về đông chậm. Em mới đo xăng thực sự tuần rồi, đổ đầy bình nhảy cò, chạy còn 1 vạch hôm qua đổ đầy nhảy cò 46 lít coi trip là 472km.
Xe em mua trùm mền, mới chạy 31k km và em chạy xe cũng từ tốn, không mở máy lạnh quá lạnh.
Có ai đồng cảm và từng trải qua cảm giác giống em không?
Hả?

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
xe mình mua xe phơi nắng chứ không trùm mền, chạy trên 70.000, 2 toa lét, máy lạnh quéo t.r.i.m , đi 1 mình, cũng hay chạy cung đường như bác, chạy từ tốn cũng tầm 10l hơn. :)
công bằng mà nói ech hao hơn phò ...........máy dầu, chứ máy xăng thì ech ít hao hơn tí
:3danbanh:

• Like
Reactions: quang_dinh20002000
Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
Xe này hao xăng canh đồng hồ đau tim lắm, gắn CC cho khỏe mà tiết kiệm nha bác
(Tâm sự của thanh niên khoái mổ ếch)

• Like
Reactions: Lazy guy
Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
công nhận hao thật. mình đi grandis cũng hao nhưng chấp nhận được. qua escape thì chán luôn

Hạng B2
lúc trước em cũng nghe nhiều người nói như anh chủ thớt kể , nói chung ý kiến cá nhân của em là bác nào đi xe này bác đó hiểu thôi chứ đừng nghe đại đa số mọi người chê nó thế này thế kia rồi nói nó tệ . ưu nhược điểm xe nào cũng có mà.

• Like
Reactions: toanvs
Hạng C
13/9/08
514
4.834
93
Hai mí lít trên 100 km dzậy bác?
:3dcuoi:
xe em 15-22 lit/100km. Trong phố em đi trung bình ~17l/100km như hiện tại (không phóng nhanh vượt ẩu). Đường trường ~10.5l/100km. Nói chung ổn, em đi hơn 4 năm nay rồi, không có gì phàn nàn.
Trừ mấy con máy dầu, đường kẹt xe vậy Toy Inova Số Sàn còn 11l/100km nếu tài giỏi và tài thường với độ kẹt xe hàng ngày như vậy lên 13l/100km rồi.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
lúc trước em cũng nghe nhiều người nói như anh chủ thớt kể , nói chung ý kiến cá nhân của em là bác nào đi xe này bác đó hiểu thôi chứ đừng nghe đại đa số mọi người chê nó thế này thế kia rồi nói nó tệ . ưu nhược điểm xe nào cũng có mà.
Vì người chê là người chưa đi bao giờ haha