Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Định mua xe Bà Rịa,có bác nào sống ở Bà Rịa k0?Giúp dùm...!

@Haanh: Dạ,thực ra là anh chủ con Asia 93 này chỉ quảng cáo là đồng sơn zin,vỏ mới thay,mới kiểm định và sổ đăng kiểm mới...Còn tui thì có gọi điện hỏi anh ấy là máy thì sao có zin luôn không,anh ta nói zin luôn mới lạ chứ?!Có lẽ đúng như các bác Khaidinh và Haanh nói :Xe đời này thì máy không zin được,đồng sơn thì cũng vậy đa số xe Asia 7c 92-94 đều không còn nguyên thuỷ.Nếu em Asia màu xám này ở Bà Riạ và gia đình đi cẩn thận thì chắc cũng có thể là chưa phải làm đồng -sơn lại thật,chỉ dặm vá một ít bên sườn thôi.Có lẽ thứ 7 này không kẹt gì tui sẽ lên đường đi xem mắt và nếu được mắt sẽ rước nàng về dinh.Giờ đêm nào cũng nằm mơ thấy Asia cùng những sự việc kỳ thú...Ấy,các bác đừng cười tui nhé!He he ;)

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

bác nhớ coi kỷ gầm nhé , thùng xe thì làm dễ chứ gầm xe mà mục thì phiền lắm . Theo kinh nghiệm nhiều năm công tác tại vùng biển của em thì xe cộ rất mau mục do hơi nước mặn vì vậy nếu chủ xe không sơn chống xét cẩn thận thì gay đấy .

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Thanks bác,tui sẽ lưu ý chỗ này nhất,bác nói đúng đấy nước biển và hơi nước miền duyên hải là sát thủ của sắt thép-kim loại.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Không biết Asia của bác Haanh thế nào,chứ xe mình,chỉ trải chiếu nằm dưới gầm mà ngắm là đã thấy thích rồi..hoàn toàn không bịa tí nào..!:D.!

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

Không biết Asia của bác Haanh thế nào,chứ xe mình,chỉ trải chiếu nằm dưới gầm mà ngắm là đã thấy thích rồi..hoàn toàn không bịa tí nào..!:D.!
thích trăng thanh gió mát hả bác ?:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: haanh

Trích đoạn: Mr.Thiet

thích trăng thanh gió mát hả bác ?:D
Trăng thanh gió mát thì không thấy, nhưng rỉ sét cũng không .Mình ngạc nhiên vì giàn gầm Asia 93 do củ sâm chế tạo sao dễ thương thế. Ống pô giảm thanh đã phải thay vì mục.mà gầm còn y nguyên,trừ mấy chỗ đuôi xe bị mấy ông thợ VN hàn độ cản sau là hư bột hư đường. Những chỗ không bị quậy phá vẫn đẹp long lanh!!!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Được cái xe như của bác thì quá yên tâm bác nhỉ?Hôm nay lại bận tùm lum việc nên không đi BR xem xe được,hồi nãy vô OS thì nhận được tin nhắn của bác Phú nào đó tình nguyện đến xem xe dùm,mừng quá!Để chờ xem ngày mai có kết quả gì khả quan không bác ạ.:D

Ok, em sẽ xem cho bác hcivic. Em cũng sẽ post hình lên giùm cho bác xem mặt mũi nó thế nào. Nhưng ....tên Tuấn và sdt này em thấy hơi quen bác ạ. Chả là bác này hình như còn 1 con fiat siena 1.6hlx thì phải. Nếu bác mua được thì nhớ rửa 1 chầu nhá.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Xin cảm ơn lòng hào hiệp của bác,bác còn post hình nữa thì tốt quá!Hôm nay chủ nhật chắc rảnh?Làm liền nghe bác Hieu_wangler?:D

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

bác Phú là tài xế em nói bác đó !
Trích đoạn: hcivic

Được cái xe như của bác thì quá yên tâm bác nhỉ?Hôm nay lại bận tùm lum việc nên không đi BR xem xe được,hồi nãy vô OS thì nhận được tin nhắn của bác Phú nào đó tình nguyện đến xem xe dùm,mừng quá!Để chờ xem ngày mai có kết quả gì khả quan không bác ạ.:D