Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui định mua một chiếc Asia Towner 7c để đưa rước con đi học và chở hàng khi cần.Kết một em đang rao bán với những tiêu chuẩn hợp ý muốn ( Asia 7C, đời 93, một đời chủ,máy-đồng sơn zin, vỏ mới, mới xét lưu hành, sổ lưu hành mới, 44triệu...)nhưng ngặt cái nó lại đang ở Bà Rịa lận.Bận quá không thu xếp đi xem được,có bác nào hiện sống ở Bà Rịa không?Nhờ bác gặp chủ xe xem xét sơ sơ dùm lý lịch và hiện trạng em Asia này với.Nếu tình trạng xe đúng như quảng cáo thì tui xẽ thu xếp ra đó test xe và cưới em nó về.Cảm ơn các bác trước nhé?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Định mua xe Bà Rịa,có bác nào sống ở Bà Rịa k0?Giúp dùm...!

Chào bác hcivic, từ ngày chia tay civic giờ bác mua xe này hay mua thêm? Có hai bác ở VT: Mienhinh và Pipo đấy bác. Chúc bác sớm có xe.

Hạng C
4/12/06
579
15
18

Mưa quá Bác Phantan ơi ! Không thì em chạy 20km đến xem giúp Bác được . Bác cho địa chỉ cụ thể đi . Có gì em thông báo sau .

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Giá ở VT thì em đến xem ngay lập tức cho bác :D, nhưng ở BR thì chỉ cuối tuần em mới lên được, vì hàng ngày đi làm rồi .Có điều xe từ 93, chạy kinh doanh mà máy đồng sơn zin thì hơi hiếm :D
À có bác hieu_wrangler làm việc gần BR đó, bác liên lạc thử xem .

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@hcivic: Đọc trên qc tuoitre hom nay gửi bác nghiên xem:
- ASIA 7 chỗ 1992: xe có máy lạnh, gía 48tr 224 Kinh Dương Vương P An Lạc Q BTân. 0913600707

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn các bác rất nhiều nha!Tui xem trên các mạng rao vặt và xét nhiều chi tiết thấy em Asia này tương đối thoả mãn yêu cầu của bản thân: Đời:sau 1992,máy-sơn-đồng zin(!),càng ít đời chủ càng tốt-một đời chủ là tốt nhất...Em này được cái là ở tận Bà Riạ nên sau mấy ngày rao bán vẫn còn,chỉ tiếc là em nó màu XÁM XỊT! Nếu có em nào màu Đỏ đô thì bà cả tui sẽ thích hơn nhưng giờ loại xe này không nhiều nên kiếm không dễ mà được một em còn ngon(?).Định rằng nếu mua được về sẽ sơn lại màu ghi vàng như Innova vậy nhưng bà cả đã ngấm nghe không cho tiêu thêm tiền vào việc này.Nếu giữ nguyên màu xám thì hơi xấu phải không các bác?nhưng kệ thui,kiếm được một em như yêu cầu là mừng rồi vì dù sao tui cũng chỉ dùng tạm vài năm thôi để chở các con đi học đỡ nắng mưa,lâu lâu chở cả ông bà lũ nhỏ đi chơi gần gần VT-Phan Thiết-Nha trang hay Cần Thơ cũng vui chán rồi.Xe giá rẻ mà đáp ứng được nhu cầu của mình là tốt rồi,màu sắc chắc là không quan trọng nữa.Vài năm nữa giá thuế các lọai giảm bớt+làm ăn khấm khá sẽ lên đời bác Phantan ạ.:DXe này bác chủ nói là vẫn mang biển số của SG,gia đình dùng,không kinh doanh,bản thân ổng đi làm suốt nên không chạy lên SG cho mình xem xe được.
Vậy nhờ các bác nào trên Bà Rịa-VT lựa lúc rảnh rỗi ghé xem trước dùm những thông tin mà chủ xe rao trên mạng có đúng không nhé.Xin cảm ơn các bác nhiều lắm!Tên của chủ xe là Tuấn,số điện thoại 0913947277 Còn địa chỉ như sau:
194 Võ Thị Sáu.gần chợ Bà Riạ-VT
.

@Phantan: chiếc xe bác nói tui thấy họ rao từ hôm 24-07 với số cellphone khác.Giá hơi cao so với đời 92 của nó nhưng chắc xe còn ngon nên chủ hét giá cao -khó bán.Cũng có thể xe có vấn đề gì nên mới bán chậm vậy?Để tui chạy đến coi sao,thanks bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Vậy là không bác nào giúp được tui sao?Hết ngày chủ nhật rồi vẫn không có tin vui gì cả,chắc các bác ấy bận quá?Xa xôi vả lại trời lại mưa bão nữa nên trở ngại ...Có lẽ trong tuần sau tui sẽ nhảy xe tốc hành ra đó xem và quyết luôn vậy?Dù sao cũng xin cảm ơn các bác đã quan tâm.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nghe QC thấy đã lỗ nhĩ quá bác Hcivic ơi...Nếu đúng tình trạng như vậy thì "múc" đi bác,chỉ bằng cái 2B hạng trung thôi mà. Khi mua rồi, bác sơn phần mui màu trắng hoặc bạc cho đỡ hấp nhiệt khi đi trời nắng..!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Dạ,chọn lọc được em này trong số hơn 10 em đăng trên các mạng rao vặt đó bác Thiết nhưng vì xe ở hơi xa nên không tiên đến xem.Định nhờ bác nào gần đó ghé xem sơ bộ tình trạng xe và giấy tờ rồi sẽ thu xếp lên test lần nữa và quyết nhưng còn tùy vào điều kiện khách quan nữa.Cám ơn bác đã quan tâm và chia sẻ.:D

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

em đã nhận được mail cua bác , em tám ở đây luôn cho vui . Xe nay ở sài gòn bán thiếu gì tội gì bác ra VT chi cho xa . Xe loại này mà bác muon con zin thì lấy đâu ra , họ bán lúc nào mà chẳng quảng cáo xe mình còn zin .( Người mà còn làm "zin" lại được nữa nói gì xe:D:D ). Theo em chỉ cần đồng , sơn , máy còn tốt là được , mua về chạy luôn . Xe em lúc mua đồng sơn còn zin nghĩa là chủ củ chưa từng làm gì cả nên tới mình phải làm nguyên con vừa đồng sơn gần chục chai , được cái tiền nào của nấy nên chạy hơn 4 năm mới chỉ phải dặm vá chút đỉnh . Hôm trước lái vào xem còn chê sao tút không trùng màu với sơn Zin hehe !còn đâu nữa mà Zin ?