Tập Lái
6/9/11
23
0
0
HN
Các bác ơi, vào đây nghe các bác bàn về xe "chồng xác" nhưng em chưa thấy định nghĩa nào cả. Em cũng hỏi Google rồi nhưng nói chung vẫn thấy mơ hồ lắm. Vậy em xin nhờ các bác cho xin định nghĩa chuẩn về loại xe này (nhất là đối với chiếc xe mà chúng ta cùng quan tâm ở đây là ACCORD). Có sang tên, đăng kiểm được không. Có nên mua không?

Bên Gia Lâm có đăng bán một chú 94 màu trắng, bác nào đã xem rồi thì cho em xin chút bình luận các bác nhé

Cám ơn các bác

Hạng C
17/3/11
501
119
43
trendsetters nói:
Các bác ơi, vào đây nghe các bác bàn về xe "chồng xác" nhưng em chưa thấy định nghĩa nào cả. Em cũng hỏi Google rồi nhưng nói chung vẫn thấy mơ hồ lắm. Vậy em xin nhờ các bác cho xin định nghĩa chuẩn về loại xe này (nhất là đối với chiếc xe mà chúng ta cùng quan tâm ở đây là ACCORD). Có sang tên, đăng kiểm được không. Có nên mua không?

Bên Gia Lâm có đăng bán một chú 94 màu trắng, bác nào đã xem rồi thì cho em xin chút bình luận các bác nhé

Cám ơn các bác
Mua xe loại này là vi phạm pháp luật,tiền mất tật mang...có thể bóc lịch như chơi.
Bán xe loại này là ....đồng phạm,khung hình phạt có thể tăng thêm...tuỳ Theo tính chất của vụ án....
Tóm lại:
Các Bac nên tránh xa những trường hợp này......cho Bình an.

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Số khung số máy và giấy tờ xe nát ( tai nạn hoặc hư hỏng nặng ) hợp lệ tháp qua 1 xác xe ngon khác cùng đời.:D:D

Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
Tròng xác có nhiều kiểu, nhưng có thể gộp lại thành 2 loại:
Hợp lệ và ko hợp lệ.

Ví dụ: Giấy tờ xe Acc90 trong vụ cháy xe nào đó may mắn còn lại giấy tờ. Cắt số khung, số máy hàn qua 1 xe Acc 90 91 nào khác, thậm chí 92 93 luôn . Có thể coi như xe này hợp lệ...

Hạng B2
29/12/11
150
0
0
45
Mấy bác thường qua Cam mua xe cũ chất lượng tốt đem về chồng lên xe cũ của của việt nam.

Hạng F
17/3/11
6.865
244
63
Núi rừng tây nguyên
Chú tiểu nói:
Hợp lệ và ko hợp lệ.

Ví dụ: Giấy tờ xe Acc90 trong vụ cháy xe nào đó may mắn còn lại giấy tờ. Cắt số khung, số máy hàn qua 1 xe Acc 90 91 nào khác, thậm chí 92 93 luôn . Có thể coi như xe này hợp lệ...
vậy có vụ tai nạn be bét , hay cháy xe ... liên quan đến acc 90 93 thầy hú em nha :D

Hạng B2
29/12/11
150
0
0
45
pghaiau nói:
Chú tiểu nói:
Hợp lệ và ko hợp lệ.

vậy có vụ tai nạn be bét , hay cháy xe ... liên quan đến acc 90 93 thầy hú em nha :D
xe ăn trộm cũng được mà?

kct
Hạng C
21/3/07
645
1
16
53
"Chồng xác" có như Hồn Trương Ba da hàng thịt" ko các bác nhĩ?