Hạng B2
18/1/13
122
81
28
Em xin trân trọng cảm ơn bác CXX đã giup em cùng đi mua đèn led 20w về độ đèn gầm cho xe wG .Em cũng định lấy ống nhựa để độ nhưng sẵn có máy tiện và phôi nhôm nguyên khối nên em chế bộ vỏ bằng nhôm luôn.Ưu điểm của bộ này là:chịu được nước (có thể ngâm sâu 1m dưới nước)dễ tháo lắp khi hư bi cầu hoặc led,chịu được va đập ....giờ mới xong phần cơ khí

Attachments

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
tiếp nè
Quá đẹp bác ơi, chắc kiểu này phải nâng cấp lên đèn 20 Ưwatt như bác quá. Thế mới biết bác là bậc thầy về CNC :)
600k cho 1 bộ 2 đefn như thế này thì máu lên chơi luôn cũng được. Em đặt 1 bộ, bác nào thích theo không vậy?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chinhdalat
Hạng B1
17/4/14
60
27
18
Bác choixongxu có nhiều bài quá hay. Đặc biệt kiểm soát cửa đóng mở & Độ đèn gầm :)

Em có đề tài cho bác đây: hệ thống đóng/mở cửa cổng bằng remote (khỏi xuống xe mở cửa :-D). Em nghĩ cái này trong tầm tay bác :)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác choixongxu có nhiều bài quá hay. Đặc biệt kiểm soát cửa đóng mở & Độ đèn gầm :)

Em có đề tài cho bác đây: hệ thống đóng/mở cửa cổng bằng remote (khỏi xuống xe mở cửa :-D). Em nghĩ cái này trong tầm tay bác :)
Chính xác đấy bác. Hạng mục này là không lớn đối với em :)

Hạng B1
17/4/14
60
27
18
Hi vọng bác sẽ thực hiện và có dịp lên ĐL ghé để tham khảo thì hay quá :). Hiện tại trên thị trường loại mở 2 cánh (kể cả cửa lùa) giá khá chát :-(

Hạng B2
7/3/14
153
150
43
Bác Xù có " kho đồ nghề " nhìn thấy ghiền quá . Đầu tháng này hội Su lên Đà Lạt cho em xin được mời Bác Xù ly Café được không ạ? Em tên Hiền Hp: 0918.069350 ( new Mem Suzuki ).

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Tiếp tục 1 cái mở vít hàng nội địa:
Mở nó ra thì ra 1 cái mô tơ hình như 12VDC
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Lục lọi trong cái đống đồ nghề mô tơ cho cái máy bắn bóng bàn, thì ra có 1 cái y chang

Vệ sinh dàn cơ

Tiếp tục

Trông cũng OK đấy chứ

Lắp vào và chạy thử.... quá OK

Vừa y chang

Giờ chỉ cần giải quyết vấn đề 220 V AC xuống 12V AC là xong, cái này quá dễ cho 1 cái Dimmer đèn

Cám ơn bác Quốc đã souvenir cho mấy món này :). Giờ đây kho đồ nghề ngày càng phong phú

• Like
Reactions: chinhdalat
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Bác Xù có " kho đồ nghề " nhìn thấy ghiền quá . Đầu tháng này hội Su lên Đà Lạt cho em xin được mời Bác Xù ly Café được không ạ? Em tên Hiền Hp: 0918.069350 ( new Mem Suzuki ).
OK bác :)
Hàng chính hãng mua về để đó chứ cái trong xe vẫn còn quá ngon, mềnh nhiều xiền mà :)