Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Vừa dọn được cái bàn ủi này, không nói đến vấn đề vệ sinh, nay em nói đến vấn đề an toàn điện cho người sử dụng của hàng nội địa Nhật.
Bàn ủi được thiết kế 2 phần, phần trên là bàn ủi, phần đế dưới là ổ cắm dây điện
img_2254-jpg.186325

Khi gắn vào thì đèn báo đỏ & bàn ủi nóng
img_2255-jpg.186326

Khi lấy ra thì phần này hoàn toàn không có điện, ủi đồ vô tư
img_2256-jpg.186327

Đơn giản thế mà hơn 25 năm sử dụng & sửa chữa rất nhiều loại bàn ủi, cộng thêm lùng săn hàng rất nhiều mà hôm nay em mới thấy loại thiết kế này. Bàn ủi được thiết kế ủi khô và ủi có nước, phun nước hoàn toàn tự động làm cho đồ nhanh phẳng và vải rất mềm. Quá hay cho hàng nội địa Nhật.

• Like
Reactions: chinhdalat
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Có ai yêu xe cùi SWG này như em không?
Đồ chơi vừa mới sắm nè
- Nồi côn hàng chính hãng

Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Đóng gói để dành

- Củ đề

Đóng gói để dành

Chế hòa khí SWG

Đóng gói để dành

Ôc chỉnh xăng

- Dây côn

Đóng gói để dành

- Bougie Iridium

Iridium VS NGK chính hãng

Đóng gói để dành

Chơi xe như món đồ chơi, em cho nó thành xe cổ cà tàng theo em suốt đời nó, mai đây xe cổ có đồ phụ tùng vô tư mà mấy món này hình như sắp tiệc chủng rồi :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: chinhdalat
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Từ những kinh nghiệm vọc mấy món đồ, nay gần như thành người thợ chuyên nghiệp sửa mấy món đồ điện cầm tay
Tình trạng em nó về tay em rất dơ bẩn, không chạy được:

Tháo ra và quan sát - kinh nghiệm của em khi sửa chữa những cái máy lạ phải chụp hình thật nhiều, các góc cạnh - càng nhiều càng tốt để sau này lắp vào không bị thiếu sót. Những chỗ nào long đền, những chỗ nào con ốc lạ phải chụp lại hết.

Quan sát dây điện, cách đấu nối - chụp hình lại hết

Đây là công tắc

Giải phẫu - vệ sinh và chụp hình để sau này lắp lại cho chính xác

Sau khi chụp hình và xem xét xong thì vệ sinh thỏa mái - xong lắp lại là y chang không hề nhầm lẫn vào đâu được

Dây điện

Đã vệ sinh xong

Dàn cơ còn cứng cừng cựng :)

Cho dây điện mới vào

Cổ góp điện như thế này thì còn vô tư - hàng này thuộc loại nồi đồng cối đá

Mỡ xịn - hay dùng trong các máy điện cầm tay

Lắp vào và ta được 1 cái máy mở tắc kê quá ngon lành.

Nguyên nhân cái máy này đến được tay em là do người sử dụng trước để em nó quá dơ, cái tiếp điểm nó dơ đến nỗi không tiếp xúc điện được. Người Nhật thì quá sang: không dùng được thì quăng vào sọt rác và em là con nhà nghèo đem về chịu khó vệ sinh là được món đồ để vào bộ sưu tập và làm cái này cái nọ tìm cảm giác vừa khám vừa phá máy móc.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em khâm phục bác quá đi mất, định khen cho mũi bác to ra 1 chút nhưng lại sợ làm loãng cái thớt hay của bác.
Nay em nhờ bác độ chế giùm 1 thứ tiện cho những ai yêu quý "bà 2" của mình.
Xem cái bơm của Micheliin (hay bán trên thớt mua bán OS), em thấy cái rất hay là nó set được áp xuất cần bơm vào bánh xe, ví dụ khi mình set 2,3 Bar thì khi bơm lên từng đó nó dừng bơm.
Nhà em có 1 cái bình hơi gắn mô tơ, mỗi lần bơm cực quá, cứ canh cái đồng hồ chỉ tương đối mà thôi, ko chính xác đều các bánh, khi chạy xe, cái TPMS nó báo mỗi lốp mỗi kiểu và dĩ nhiên khi lốp kém hơi nó báo động sai.
Em ko phải dân KT, nói dông dài chắc bác cũng hiểu, mong bác chế độ và em học tập bác tu dưỡng bản thân...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Em khâm phục bác quá đi mất, định khen cho mũi bác to ra 1 chút nhưng lại sợ làm loãng cái thớt hay của bác.
Nay em nhờ bác độ chế giùm 1 thứ tiện cho những ai yêu quý "bà 2" của mình.
Xem cái bơm của Micheliin (hay bán trên thớt mua bán OS), em thất cái rất hay là nó set được áp xuất cần bơm vào bánh xe, ví dụ khi mình set 2,3 Bar thì khi bơm lên từng đó nó dừng bơm.
Nhà em có 1 cái bình hơi gắn mô tơ, mỗi lần bơm cực quá, cứ canh cái đồng hồ chỉ tương đối mà thôi, ko chính xác đều các bánh, khi chạy xe, cái TPMS nó báo mỗi lốp mỗi kiểu và dĩ nhiên khi lốp kém hơi nó báo động sai.
Em ko phải dân KT, nói dông dài chắc bác cũng hiểu, mong bác chế độ và em học tập bác tu dưỡng bản thân...
Một ý rất hay và em sẽ nghiên cứu cái này. Hiện nay mỗi lần bơm bánh xe là em bơm xong rồi dùng áp kế kiểm tra, thường hơi dư 1 chút rồi xả cho đến khi đạt được áp 2,3 bar. Nếu set được áp lực bơm rồi tự ngắt thì quá hay.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Nể Xù quá xù ơi, đồ Su mua để dành vậy chắc em xe này còn đi cả chục năm nữa chưa đổi luôn hen.
Tính em nó trái ngược người ta, xe xấu mà mình lại thich mới chết chứ :)
Em nghĩ xe nó cũng giống như người, gắn kết nó có cái duyên, có thể chiếc xe này nó gắn với tên tuổi của em và từ đó em được làm quen với nhiều người bạn. Em không muốn mất đi những người bạn mà em đã gặp và cũng còn muốn kết thêm nhiều bạn để trao đổi thêm nhiều ý tưởng cùng sở thích nên cứ để giữ mãi, mai đây về hưu có con xe cổ cà tàng cũng hay.

Hạng B1
8/3/12
89
26
18
:3dmatkinh:Phải công nhận bác CXX đúng là một 'cao thủ' thượng thừa trong dòng SWG, bác cho em cái meo hôm nào em lên DL nhất định gặp bác để mời bác 1 chầu để học hỏi, em o Can Tho lặn nhưng dưới này chỉ có 1 xe SWG thôi không ai biết xe này hết