Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Hàng tàu dùng vài năm ngon lành,em chỉ chê nó phần cơ khí quá kém+ đường xá VN không chuẩn nên độ dơ đến rất nhanh vừa đi vừa nghe như tiếng lộp cộp không thể chấp nhận.E thay quả trợ lực denso để được như innova
Sao của anh dùng hơn 2 năm nay chẳng thấy bị gì, vẫn ngon - chắc chưa đến lúc.

Hạng B2
18/1/13
122
81
28
Nếu ko bị cháy ECU thì em cũng ko đổi đâu, khi nào đi vô đường xốc mới nghe rõ độ dơ chỉ 0,2 thôi nhưng so với hàng nhật thì dơ 0,02 có sự khác biệt không hề nhẹ

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Nếu ko bị cháy ECU thì em cũng ko đổi đâu, khi nào đi vô đường xốc mới nghe rõ độ dơ chỉ 0,2 thôi nhưng so với hàng nhật thì dơ 0,02 có sự khác biệt không hề nhẹ
Nói chung, bộ trợ lực TQ không được tốt về cơ khí và cả phần điện???? .......................

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Hay da lại cái vụ hư ECU trợ lực điện đúng là hàng anh Tập chất lượng không đồng đều, nội cái vụ dây điện thôi mỗi bộ trợ lực đấu dây mỗi kiểu khác nhau. Em đang lo không biết khi nào đến nó chết bất tử nữa.

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Hay da lại cái vụ hư ECU trợ lực điện đúng là hàng anh Tập chất lượng không đồng đều, nội cái vụ dây điện thôi mỗi bộ trợ lực đấu dây mỗi kiểu khác nhau. Em đang lo không biết khi nào đến nó chết bất tử nữa.
Trước giờ ai ai cũng biết hàng TQ có rất nhiều giá và đi theo đó là chất lượng khác nhau trên trời dưới đất mặc dù bên ngoài giống nhau y chang không khác thứ gì, anh mua hàng trên mạng rất nhiều, cứ hàng tốt mà chơi và đến bây giờ chưa thấy có 1 lỗi lầm gì...
Ấy thế có nhiều bác nhờ mua dùm, mà còn so sánh mắc rẽ thì em mời bác í mua dùm chỗ rẽ sài đi cho rồi :)

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Nói chung, bộ trợ lực TQ không được tốt về cơ khí và cả phần điện???? .......................
Em chưa nhờ anh Huy mua dùm cái gì nè , sẽ có 1 ngày em nhờ anh mua đồ giúp nè hihihihi . Bộ trợ lực em sau khi bị hư cục Ecu và nhờ hieunam đat hàng về giùm phải đợi hơn chục ngày và khi có rồi gắn vô chạy ngon lành khoản đc 5 ngày lúc đos vợ em lấy xe chạy viếng mộ ông ngoại trên đường đi không biết như thế nào mà bị mất trợ lực nữa và lúc đó vợ em đang chjay nên nó nhẹ cứ để chạy luôn em cứ tưởng đâu hư nữa rồi chứ , nhưng khi về em tắt máy khơi động lại thì có và vẫn chay cho đến giờ . Qua mấy vụ đo em có phần nào không an tâm về chất lượng em nó . Như anh Huy nói hàng Tung của có rất nhiều sản phẩm cùng chủng loại nó co rất nhiều giá ( giống như em bán gạch 60 bóng kính của Tung của vậy thôi ) chất lượng đi đôi theo giá tiền . Hôm qua thấy Phước găn bộ Denso Japan cho con Oa Gôn thấy ham quá có call hỏi Phước và nói bộ Denso này gắn vào thì tay lái nó hơi nặng hơn bộ Tung của và nó ít tính năng hơn bộ Tung của nhưng chất lượng thì thì so sánh với Tung của.

Hạng B2
18/1/13
122
81
28
So với mức giá và hiệu quả thì hàng trung quốc ổn.Bác Xu giup anh em nhiều và minh bạch về giá cả em nể,

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Không bàn đến chuyện mua đồ nữa, mà xoay quanh cái trợ lực, như thế có 2 sự lựa chọn cho những bác nào có ý định lắp trợ lực, những bác nào lắp rồi thì cứ thế mà để đi, giờ đưa ra so sánh giữa 2 bộ:
- Của TQ thì nó nhẹ nhàng, chất lượng thì hên xui (theo em nghĩ là do giá tiền đầu tư vào nó).
- Của DenSo thì nó hơi nặng, chưa cảm nhận nó nặng như chưa có trợ lực hay không??? Chất lượng thì hàng Nhật còn qúa mới mẻ chưa kiểm chứng được, nhưng hy vọng là bền - giá lắp ban đầu rẽ hơn hàng TQ.
Tuy nhiên cũng cám ơn 2 bác đã share những món hàng trên cho anh em đi SWG có những món phụ tùng phong phú.

• Like
Reactions: chinhdalat
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
So với mức giá và hiệu quả thì hàng trung quốc ổn.Bác Xu giup anh em nhiều và minh bạch về giá cả em nể,
Về nguồn hàng và giá cả thì có 2 nơi:
- Phước: chuyên hàng chính hãng, hàng Nhật.
- Hieunam: Chuyên hàng TQ, phụ tùng bao la như 1 tổng kho phụ tùng SWG cái gì cũng có giá rẽ đưa chiếc SWG thành 1 chiếc xe phổ thông cho anh em nghèo ít tiền sử dụng được.
- CXX mua hàng, đôi khi hơi khó chịu 1 chút là tiền ship chuyển lòng vòng từ HN đến ĐL rồi ĐL đến SG. Hàng CXX mua là hàng độc chẳng ai có như bộ lót sàn 3D, lót cốp sau 3D, ốp xi INOX các cánh cửa, mâm nhôm, strutbar, ba cái đèn LED trang trí... Mua dùm cho ai đều có bảng tính được cắt ra từ đơn thanh toán hàng với shop.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: newone4595