Hạng B1
22/5/15
66
19
8
47
Mình thắc mắc là lắp theo kiểu 1 thì còn cái nấp đậy khoang hành lý nữa mà bác sao để vị trí đó được!?

Xe mình người ngồi sau quay ra sau là lấy được bình số 1 ngay ( sau lưng ghế không dùng nắp khoang hành lý)
DIY giá để bình CO2 em Kia Morning

Hạng D
30/11/10
3.972
56.845
113
Mình vứt nó vào trong cóp, lỡ có nổ thì cũng ít thiệt hại. Còn lỡ xe có cháy thì lo cái mạng mình trước, chứ đứng đó xịt xịt nó nổ cho cái oành thì xong phim. Mà xe cháy thì có bảo hiểm lo, theo phong trào làm gì cho mệt xác và không an toàn?!

• Like
Reactions: ecoduy and vienchau
Hạng B1
22/5/15
66
19
8
47
OK, tôi tôn trọng ý kiến của bác Lã Bố,
Tuy nhiên tôi nhắc cho Bác nhớ chủ đề của tôi là chế chổ để bình CO2 nhá, không liên quan gì việc bảo hiểm và phong trào ở đây. Chào Bác.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Mình vứt nó vào trong cóp, lỡ có nổ thì cũng ít thiệt hại. Còn lỡ xe có cháy thì lo cái mạng mình trước, chứ đứng đó xịt xịt nó nổ cho cái oành thì xong phim. Mà xe cháy thì có bảo hiểm lo, theo phong trào làm gì cho mệt xác và không an toàn?!

Chuẩn lun, xe cháy thì cứ ôm giấy tờ chạy, mọi chuyện đã có BH lo

Hạng D
30/11/10
3.972
56.845
113
Theo vị trí để bình chữa cháy của anh. thì khi ánh sáng chiếu trực tiếp từ trên xuống sẽ chiếu ngay bình chữa cháy, nguy cơ nổ rất cao, và nổ ngay đầu của người ngồi sau. Còn tham luận là để chọn phương án tối ưu, an toàn cho con người trước hay cứu chiếc xe trước, cái nào quan trọng hơn?!
OK, tôi tôn trọng ý kiến của bác Lã Bố,
Tuy nhiên tôi nhắc cho Bác nhớ chủ đề của tôi là chế chổ để bình CO2 nhá, không liên quan gì việc bảo hiểm và phong trào ở đây. Chào Bác.

Hạng D
30/11/10
3.972
56.845
113
Với những bình chữa cháy đạt chất lượng cao, thì việc nổ bình chữa cháy là gần như không thể. Nhưng với các loại bình chữa cháy mini chất lượng không rõ ràng như hiện nay, việc mang theo bình chữa cháy trong xe phước họa không lường!

• Like
Reactions: vienchau
Hạng B2
17/2/10
374
226
43
Em để cái bình bên cửa tài thì chạy nghe lọc cọc khó chịu do nó không cố định. Hiện để dưới ghế tài nhưng rất lo lắng cho thằng nhỏ.

Hạng B1
22/5/15
66
19
8
47
Mình thấy để gầm ghế tài là ok nhất (mát nhất xe, tài xế chủ động, thiệt hại ít nhất (nếu bình nổ he he he) do có cái ghế che chắn. Ngoài ra anh em nhớ chọn mua bình xịn một chút cho an toàn. Mách nhỏ trong trường hợp khẩn cấp tài xế có thể dùng bình xịt như 1 vũ khí đó

Hạng D
7/11/13
1.099
8.458
113
Nếu có nổ thì vị trí này gây thiệt hại ít nhất. Nhưng dự là gây hậu quả nặng nề nhất vì chủ thớt banh mịa cái con chim rùi.
Bữa nào rảnh khi phơi xe ngoài nắng thớt lấy que nhiệt độ đo thử chỗ đó xem ?

• Like
Reactions: Lã Bố