Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Hehe, vậy nhờ cậu giải thích giùm tại sao hôm sau k cần làm gì cả mà xe vẫn mượt. 10s chỉ reset throttle body, em nghĩ mượt hay k là ở chỗ đạp lút sàn 35s để reset transmission ở ECU.

Tập Lái
29/7/05
9
1
3
Em vừa đọc bài viết của bác xong cũng test thử ngay, kết quả công nhận tuyệt vời. xe chuyển số mượt hơn trước nhiều. Thank bác đã tìm tòi chia sẻ cho anh em bimer

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
Tây cãi chuyện này đã nhiều và lâu rồi giờ tới phiên Ta
. Hộp số vận hành dựa trên tham số truyền của chân ga do các bác đưa nên các bác cứ đem ra đoạn đường thông thoáng, kick down vài cú thì xe nó hiểu ý muốn của các bác mà lưu giữ kiểu chạy để các bác có cảm giác mượt thôi (mà mượt thật). Vì kiểu vận hành phải luôn thay đổi theo hành vi của ông chủ hoặc phụ thuộc địa hình đường sá nên nếu về lại phố đông đúc, kẹt xe thì tình trạng "lì lì" như các bác cảm nhận nó cũng sẽ quay trở lại. Kiểu gọi là "reset" chẳng giúp ích được gì cho dù các bác tin hay nó có thật vì chẳng lẽ dùng xe trong phố sáng nào cũng phải làm các bước "reset" như hướng dẫn hay sao? Một chiếc xe ngon, chạy vọt và mượt hay không là do chất lượng điện đóm, xăng dầu, khí nạp, cơ khí chứ không phải lập trình kiểu này (vụ tuning cần can thiệp ECU thì em không nói ở đây).

Chúc cả nhà vui!

Tập Lái
13/7/13
21
1
3
Bac cao bac. E cung da lam theo cach cua bac 325e46 roi. Nhug moi thu mot vong quanh nha nen thay cam nhan ko ro bang luc e moi chuyen tu con Everest sang con 325e46, hehe. Khuya nay ve chac e thu lai xem sao.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
khoaimi nói:
1. Kiểu gọi là "reset" chẳng giúp ích được gì cho dù các bác tin hay nó có thật vì chẳng lẽ dùng xe trong phố sáng nào cũng phải làm các bước "reset" như hướng dẫn hay sao?
2. Một chiếc xe ngon, chạy vọt và mượt hay không là do chất lượng điện đóm, xăng dầu, khí nạp, cơ khí chứ không phải lập trình kiểu này (vụ tuning cần can thiệp ECU thì em không nói ở đây).  

Chúc cả nhà vui!
Ối bác lại chưa đọc kỹ những gì em post rùi:
1. Việc reset chỉ làm 1 lần, hưởng thụ một thời gian, có thể vài ngày, vài tuần, vài tháng trước khi bị lại tuỳ xe, tuỳ cách chạy của chủ xe.
2. Hoàn toàn đồng ý với bác, sau khi bị lại, cần phải có các giải pháp thay thế, nâng cấp phần cứng về lâu về dài (thay part cho thông tai-mũi-họng như bác hay nói hihi) để xe mượt nhưng còn một cách khác là...lại tiếp tục reset ...cho những bác chưa muốn nâng cấp hay muốn nhưng k biết phải nâng cấp cái giề.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
cuongmc nói:
Em vừa đọc bài viết của bác xong cũng test thử ngay, kết quả công nhận tuyệt vời. xe chuyển số mượt hơn trước nhiều. Thank bác đã tìm tòi chia sẻ cho anh em bimer

@tuanlove, tinnt, cuongmc: enjoy nha các bác, khi bị lại thì reset phát nữa rùi thông báo kết quả để anh em trao đổi típ hihi...em cũng sẽ vậy.

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
Ít nhất tinh thần khoẻ khoắn thì cái gì cũng là ok hết
! Chương trình "em yêu khoa học" đến đây chắc xong!

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Có reset được hay không thì e chưa biết ... tuy nhiên BMW có ghi nhớ cách chạy của chủ xe :) như xe e và xe cũ của cauba (đều 318) thì chân ga xe e nhạy hơn vì e chạy máu hơn :D