24/3/10
4.364
3.876
113
Re:Sử dụng cổng Audio in & USB theo xe Morning khi thay DVD 2 DIN

Cuối cùng, ráp lại như cũ & tận hưởng thành quả.
Cắm USB vào nè:

Đọc khí thế luôn:

Hoặc cắm Mini USB như cũ ở phía trước DVD 2Din cũng được:

Tuy nhiên nếu cắm cùng lúc 2 USB thì sẽ không đọc được cái nào hết. He he, mẹo này hơi phức tạp & yêu cầu phải hiểu biết về điện tử 1 chút nên thợ ở các tiệm lắp DVD sẽ k biết làm nên phần lớn các pác đều phải cắm bằng sợi dây chuyển đổi hơi bất tiện. Nếu pác nào muốn làm & cần hỗ trợ thì em rất sẵn lòng để giao lưu. Thời gian thực hiện khoảng 1 buổi. He he, buổi bật mí của em đến đây xin kết thúc & chúc mấy pác DIY thành công.

Tập Lái
22/12/09
2
0
0

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Sau khi tháo rời bản mạch có hàn cổng USB & Aux, các pác tiến hành tách rời 2 cổng này & kết nối trực tiếp bằng cách chỉnh sửa (nối thêm các dây màu tím,....) lại bản mạch in như hình (đây là việc hơi khó với các pác không rành về điện nên nếu cần hỗ trợ em sẽ làm dùm)
Mặt trên:

Mặt dưới:
Oh, cổng AUX có cái mạch điện tử, hèn gì em đo mà nó ko thông. Cảm ơn bác đã chia sẽ cáh làm, hôm nào rảnh em lôi ra vọc tiếp.

24/3/10
4.364
3.876
113

ptrungtu nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Sau khi tháo rời bản mạch có hàn cổng USB & Aux, các pác tiến hành tách rời 2 cổng này & kết nối trực tiếp bằng cách chỉnh sửa (nối thêm các dây màu tím,....) lại bản mạch in như hình (đây là việc hơi khó với các pác không rành về điện nên nếu cần hỗ trợ em sẽ làm dùm)
Mặt trên:

Mặt dưới:
Oh, cổng AUX có cái mạch điện tử, hèn gì em đo mà nó ko thông. Cảm ơn bác đã chia sẽ cáh làm, hôm nào rảnh em lôi ra vọc tiếp.
Cổng Aux & USB đều qua mạch điện tử nên khi đo sẽ không thông nên pác phải tách hẳn ra khỏi mạch trước khi kết nối. Chúc pác sớm thành công nhé.