24/3/10
4.364
3.876
113
Chào các pác,

Tình hình là sau khi nâng cấp lên DVD 2DIN cho Kia Morning của bà cả em thì cổng Audio In & USB theo xe k sử dụng được mà phải cắm USB ở cổng Mini USB ở phía trước đầu DVD như hình:

DIY Sử dụng cổng Audio in & USB theo xe Morning khi thay DVD 2 DIN

Do sợi dây chuyển đổi USB này hay lỏng lẻo & rất bất tiện khi sử dụng nên em đã nghiên kíu được cách kết nối lại để sử dụng cổng Audio In & USB theo xe. Sau 6 tháng dùng thử em thấy nó hoạt động rất ổn định nên mún giới thiệu với mí pác. Vậy pác nào đã nâng cấp DVD 2 DIN mà "lỡ" rơi vào nghịch cảnh như em thì em có thể chia sẻ kinh nghiệm & cùng làm trên nguyên tắc:
Chi phí vật tư dây nhợ do mấy pác tự cung cấp.
Công cán: free of charge, chủ yếu anh em cafe giao lưu là chính.
Pác nào mún tự làm DIY thì xin để email lại. vài bữa nữa em quởn em soạn lại trình tự thực hiện & gửi mail cho mí pác nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/7/11
10
0
1
40
Re:Sử dụng cổng Audio in & USB theo xe Morning khi thay DVD 2 DIN

bác cho em đặt gạch đợi bác chỉ cách làm luôn nhé. email của em :p[email protected]
ah bác cho em hỏi bác cài vietmap ở đâu vậy, rổ rá bao nhiêu , em cũng xài cái dvd 2din giống của bác . cám ơn bác nhiều

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

hic xe em bị y chang như bác, từ lúc thay DVD kovan hết xài dc cái cọng dây nối ipod luôn, hỏi thợ ngoài ADV (chổ bác QD cũng k thèm làm (or không biết làm???)
em mù tịt về điện đóm nên chắc phải nhờ bác tý đô giúp em quá.
Khi nào bác rãnh em ghé làm phiền bác dc không ạ

Hạng B2
19/9/11
107
7
18

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Chào các pác,

Tình hình là sau khi nâng cấp lên DVD 2DIN cho Kia Morning của bà cả em thì cổng Audio In & USB theo xe k sử dụng được mà phải cắm USB ở cổng Mini USB ở phía trước đầu DVD như hình:

DIY Sử dụng cổng Audio in & USB theo xe Morning khi thay DVD 2 DIN

Do sợi dây chuyển đổi USB này hay lỏng lẻo & rất bất tiện khi sử dụng nên em đã nghiên kíu được cách kết nối lại để sử dụng cổng Audio In & USB theo xe. Sau 6 tháng dùng thử em thấy nó hoạt động rất ổn định nên mún giới thiệu với mí pác. Vậy pác nào đã nâng cấp DVD 2 DIN mà "lỡ" rơi vào nghịch cảnh như em thì em có thể chia sẻ kinh nghiệm & cùng làm trên nguyên tắc:
Chi phí vật tư dây nhợ do mấy pác tự cung cấp.
Công cán: free of charge, chủ yếu anh em cafe giao lưu là chính.
Pác nào mún tự làm DIY thì xin để email lại. vài bữa nữa em quởn em soạn lại trình tự thực hiện & gửi mail cho mí pác nhé.
Em cũng sài đầu Kovan 2DIN cho Cerato của em. Em chỉ sài được cái cổng mini USB để nghe nhạc.
Em có mua đầu phát DVD nên nhờ thợ nó đấu ngõ hoa sen IN rồi nối với cổng OUT của đầu phát DVD để coi phim, nghe nhạc......nhìn dây điện lòng thòng xấu wá. Các Bác cho em hỏi chổ nào bán adapter 12V-2A sài lỗ hút thuốc của xe hơi không ạ? Em hỏi hết khu Nhật Tảo, ADV đều không có......chứ sài cái adapter 220V nguy hiểm wá....

Hạng B2
17/11/11
114
23
18

Nhờ bác giúp gỡ vụ này. sẽ email
(TB: Làm có lâu không bác. Cảm ơn trước)

24/3/10
4.364
3.876
113

Em thấy cũng khá nhiều pác rơi vào "nghịch cảnh" éo le như em. Vậy để em tháo ra lại rồi chụp hình, up lại từng bước để mấy pác có thể DIY. Nếu mí pác thấy khó thì có thể cùng em làm. Em chỉ quởn có ngày CN trong tuần. Em chia sẻ để giao lưu cho vui chứ k kinh doanh nên mấy sâu Trường Hải đừng ném đá em nhé.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

Bác chủ quá chuẩn, ở vn mình đụng đến v2 là ae hay mang ra thợ lắm, bác tự xử luôn

Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Em thấy cũng khá nhiều pác rơi vào "nghịch cảnh" éo le như em. Vậy để em tháo ra lại rồi chụp hình, up lại từng bước để mấy pác có thể DIY. Nếu mí pác thấy khó thì có thể cùng em làm. Em chỉ quởn có ngày CN trong tuần. Em chia sẻ để giao lưu cho vui chứ k kinh doanh nên mấy sâu Trường Hải đừng ném đá em nhé.
E cũng cay cái vụ này lắm, giờ pác tự làm được thì chỉ giáo e với, e cám ơn pác.

Hạng B2
4/5/08
199
6
18
63

cerato2010 Các Bác cho em hỏi chổ nào bán adapter 12V-2A sài lỗ hút thuốc của xe hơi không ạ? Em hỏi hết khu Nhật Tảo, ADV đều không có......chứ sài cái adapter 220V nguy hiểm wá....

Chưa hỉu pác hỏi gì, adapter từ bao nhiu ra bao nhiu. Ở nhật tảo bán adapter từ 12-24v ra 220v qua cổng mồi thuốc lá, còn từ 12-24v ra 5v thì mua loại ra cổng USB chỗ bán điện thoại. Mong pác tìm được đồ trang điểm cho vợ 2 của pác.