Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Tên seafoam là thương hiệu chung thôi anh. Nhưng nó có nhiều sản phẩm và tác dụng khác nhau. Cái xịt đó có tác dụng bôi trơn, khử ẩm ... Còn chai đổ vô buồng đốt có tác dụng khác, nó còn phải có phản ứng cháy như xăng luôn thì người ta mới đổ thẳng vô buồng đốt được.
Bên Mỹ người ta xài cả seafoam và seafoam deep creep
Tên seafoam là thương hiệu chung thôi anh. Nhưng nó có nhiều sản phẩm và tác dụng khác nhau. Cái xịt đó có tác dụng bôi trơn, khử ẩm ... Còn chai đổ vô buồng đốt có tác dụng khác, nó còn phải có phản ứng cháy như xăng luôn thì người ta mới đổ thẳng vô buồng đốt được.
Bên Mỹ người ta xài deepcreep cũng tẩy cặn cacbon y chang seafoam cả, 2 thằng đó thành phần là y như nhau
https://www.youtube.com/watch?v=vPVqBrhRXUU

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113

Sea Foam Motor Treatment is a 100 percent pure petroleum product that safely and effectively cleans internal fuel and oil system components, helping your gasoline or diesel engine run cleaner and more efficiently. Sea Foam is an EPA-registered product, and will not harm engine components, seals, gaskets, catalytic converters or oxygen sensors. Liquefies gum and varnish deposits or internal engine contaminants, removing carbon deposits, freeing sticky valve lifters and rings, improving idle quality, pinging and hesitation problems. By using Sea Foam to eliminate varnish and carbon buildup, mechanics can more accurately diagnose mechanical problems that may exist. That is why Sea Foam has been so popular with professional mechanics for over 65 years. As a fuel system additive, Sea Foam will clean carburetors, fuel injectors, clean carbon, gum and varnish deposits, adds lubricity to fuel, stabilize fuel for 2 years and control moisture. As an oil system additive, Sea Foam controls moisture, gum, varnish and residue deposits.

Chai này súc buồng đốt, rất nhanh bay hơi, không có tác dụng bôi trơn hay chống rỉ sét. Chỉ có tác dụng súc rửa.

------------------------------------------

Deep Creep Lubricant :

• Mechanics, sportsmen and hobbyists love deep creep as a gun cleaner, lubricating and dispersing moisture on fishing reels, engine parts, clamps, wheels, air tools, locks, rollers, chains, gears, drawer slides, hinges and ball bearings
==> có tác dụng bôi trơn, tẩy rỉ các chi tiết bên ngoài, bạc đạn, sên , bản lề ....

Hạng B2
26/1/13
195
75
28
-Rảnh rỗi quay clip vệ sinh cảm biến đo gió (MAF-Mass AirFlow sensor) cho các bác xem cho vui, đồng thời cũng truyền tải thông điệp nhỏ "MAF sạch = lợi xăng".
-Em quay clip xe em, E46 325i 2004, ODO 77k km, cảm biến MAF dạng hot-wire. Phần mềm và thiết bị giao tiếp được nối trực tiếp vào cổng OBDII nên dữ liệu rất tức thời (real time) và khá chính xác.
-Chai vệ sinh MAF là một trong những sản phẩm của hãng CRC-USA, nhập từ US, hiện đã có ở VN.

Trước khi vệ sinh MAF (các bác chú ý Fuel Flow (lít/giờ) ở các chế độ N và D, N~2.2L/h; D~2.5L/h):

Vệ sinh MAF:

Sau khi vệ sinh MAF (N~1.8L/h;D~2.2L/h, % giảm so với trước khi vệ sinh cũng 15-20%):

Từ clip trên em thấy vầy (cá nhân thực hiện thôi chứ k dám khuyên các bác :)):
- Đèn đỏ hơi lâu chút nên để N (chứ k nên để D giữ phanh)
- Vệ sinh MAF mỗi 2500km, kết hợp tháo lọc gió vệ sinh bụi (vỗ vỗ vài cái là đc rồi)
- 2 lần vệ sinh MAF (~5000km) thì thay lọc gió, nhớt và lọc nhớt để xe luôn vọt và tiết kiệm xăng (em không thích chạy BMW mà tiết kiệm xăng bằng cách đạp ga rón rén :) ) .
pác có để lại cho e 1 chai ngoài Đà Nẵng mua ko có

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Chai này đi bằng air từ us về thì đc nhưng từ sgn đi các tỉnh bằng air (ems) thì k đc do thuộc dạng dễ cháy. Bác chờ đc 7-10 ngày k, e ship bằng đường bộ :)

• Like
Reactions: ĐN BMW
Hạng B2
26/1/13
195
75
28
Chai này đi bằng air từ us về thì đc nhưng từ sgn đi các tỉnh bằng air (ems) thì k đc do thuộc dạng dễ cháy. Bác chờ đc 7-10 ngày k, e ship bằng đường bộ :)
Vậy a Ship cho e 1 bình
thông tin: Tên: vinh
ĐC: 09 Nguyễn Trãi ,Đà Nẵng
ĐT : 0983796929
a cho e tk vietcombank để e thanh toán
thank a

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/1/15
2
0
1
38
Bác cho em một chai với. Em cũng ở đà nẵng ạ
sđt của em 0916898985

Hạng B1
7/3/09
66
4
8
Bác ship cho mình 1 chai nhé. Mình cũng ở ĐN. 0913403171. Tên Minh

Tập Lái
25/8/13
47
18
8
Quên nói vụ xịt xong chờ khô rồi hẳn lắp vô đề máy. Để ướt đề máy nó dể đi 2 cọng râu.
Bác CuBi cho em xin cái số dt và địa chỉ Gara của Bác. Hôm nào em đi công tác về mang xe qua Bác nhờ Bác Check cho con vợ em cái. Cám ơn Bác nhé

Hạng B2
21/3/14
474
393
63
Em vừa mới nhận 1 chai từ tay Phú sau chầu nhậu vừa xong.