Tập Lái
1/2/08
45
4
8
Aiza, như bác chủ tịch TNT, ý lộn NPT có phân tích,
Pác Baogiang: e óp ý zới bác thui nhá, đừng tự ái, mình đi làm công việc của mình thì cần trao đổi và tiếp thu ý kiến để nâng cao khả năng làm việc, Pác đã làm trong Isuzu, e iết pác cũng hiểu rõ ưu thế và những điểm chưa tốt của Isuzu, Khách hàng khó tính hay dễ tính chưa phải là điều quan trọng nhất trong việc bán hàng. Với em thì quan trọng nhất là mình cung cấp sản phẩm đúng như nhu cầu và yêu cầu của khách hàng. Còn phương thức thì mỗi người có cách riêng. Hì hì..
Pác RK106: pác là sale bên Vân Nam àh. Nơi đây mình trao đổi kinh nghiệm sống thui mà. sự góp ý của pác Vinh Hiển là điều tốt, sao pác ko để pác ấy nói cho em nghe zới chứ.
Nếu Isuzu làm ăn ko có lãi tức là khách hàng ko đến nữa, việc đó ở Tầm vĩ mô, mình đâu chia sẽ đc điều jì.
Em từ trước jờ bán phụ tùng xe cũng thấy zui vì giúp đc khách hàng có đc phụ tùng sớm. mặc dầu đa số khách hàng complain về giá phụ tùng rất là nhiều. hì hì.
E tham gia diễn đàn cũng đc 1 thời gian, cũng gọi là có mối quan hệ rất tốt với các pác đã, đang sử dụng nhãn hiệu xe Isuzu. Có thể qua năm em sẽ tìm một thữ thách mới – nếu có thể giúp các pác điều jì các pác cứ ano em
To các pác sử dụng D’max 2k8 – 2k10.
Kính chiếu hậu có đèn signal bên Lh: 3.000k – full box. (4.569k)
Đèn pha có gương cầu bên Lh: 2.500k – full box. (3.570k)
Kiếm tiền đi du xuân các pác ủng hộ. khà khà…:D

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143
Bác Vutinhvan. Em vốn chẳng muốn nói thêm nhưng bác lại hỏi em thì em trả lời cho bác.

Thứ 1: Bác vutinhvan vui lòng đọc lại các comment của em và các post của bác Giang rồi cho em xin tí nhận định riêng của bác nhá. Với cá nhân em, em thấy các post của bác Giang là y như nhau. Dù rằng em, anh npt, bác truong195 đã góp ý nhưng bài post sau đó vẫn mang nghĩa y chang như bài post đầu tiên.

Thứ 2: Bảo em phân tích xe Dmax, Triton, Navara.... thì em làm cái rẹt (Dmax, ranger, Hilux, Triton em đều đã chạy qua trừ Navara em nhìn thấy chán nên chả muốn thử). Thế nhưng khổ cái là như vầy: Em đâu có làm công ăn lương cho ISUZU, em là khách hàng thế mà sales của ISUZU không tìm được cách thuyết phục em mua hàng :D. Em có thể dùng kiến thức của mình để làm 1 dự án Marketing Sales thuyết phục khách mua Dmax (bởi em vẫn thích dòng nay hơn các chiếc của hãng khác) thế nhưng em có làm cho ISUZU đâu :D. Các bác Marketing Sales của ISUZU phải làm điều đó chứ :D

Cũng như bác nói, khách không mua thì các bác sales thất thu :D. Nhưng theo em nghĩ về mảng xe tải ISUZU vẫn đang chiếm lĩnh khá tốt nên các bác sales chẳng mặn mà gì tìm cách hay nghĩ ra giải pháp bán Dmax chạy hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/4/09
2.159
12.294
113
39
Í zà! Sau khi ngồi ngắm nghía, vò tai vứt óc. Cùng với sự tư vấn của các nhà phê bình Văn Học, em có một nhận xét như sau:
1. Bác hội trưởng chỉ  "câu" anh em đi cafe

2. Bác Đâm toàn "đâm lén" để rủ rê anh em đi uống beer

3. Bác Vinh Hiển ( Bác này hay nhất). Chuyên khen Vân Nam, mà em thấy Vân Nam......Number một thiệt hehe.
Lâu lâu IFC nhà mình cũng co1 topic hơi hot hot bác NPT nhỉ hehe

Hạng D
15/4/09
2.159
12.294
113
39
vutinhvan nói:
Aiza, như bác chủ tịch TNT, ý lộn NPT có phân tích,
Pác Baogiang: e óp ý zới bác thui nhá, đừng tự ái, mình đi làm công việc của mình thì cần trao đổi và tiếp thu ý kiến để nâng cao khả năng làm việc, Pác đã làm trong Isuzu, e iết pác cũng hiểu rõ ưu thế và những điểm chưa tốt của Isuzu, Khách hàng khó tính hay dễ tính chưa phải là điều quan trọng nhất trong việc bán hàng. Với em thì quan trọng nhất là mình cung cấp sản phẩm đúng như nhu cầu và yêu cầu của khách hàng. Còn phương thức thì mỗi người có cách riêng. Hì hì..
Pác RK106: pác là sale bên Vân Nam àh. Nơi đây mình trao đổi kinh nghiệm sống thui mà. sự góp ý của pác Vinh Hiển là điều tốt, sao pác ko để pác ấy nói cho em nghe zới chứ.
Nếu Isuzu làm ăn ko có lãi tức là khách hàng ko đến nữa, việc đó ở Tầm vĩ mô, mình đâu chia sẽ đc điều jì.
Em từ trước jờ bán phụ tùng xe cũng thấy zui vì giúp đc khách hàng có đc phụ tùng sớm. mặc dầu đa số khách hàng complain về giá phụ tùng rất là nhiều. hì hì.
E tham gia diễn đàn cũng đc 1 thời gian, cũng gọi là có mối quan hệ rất tốt với các pác đã, đang sử dụng nhãn hiệu xe Isuzu. Có thể qua năm em sẽ tìm một thữ thách mới – nếu có thể giúp các pác điều jì các pác cứ ano em
To các pác sử dụng D’max 2k8 – 2k10.
Kính chiếu hậu có đèn signal bên Lh: 3.000k – full box. (4.569k)
Đèn pha có gương cầu bên Lh: 2.500k – full box. (3.570k)
Kiếm tiền đi du xuân các pác ủng hộ. khà khà…:D
Chào bác!
Không biết bác đọc bài nào? và đã đọc hết chưa?
Phân tích cái gì bác nhỉ :cool: . Không lẽ giờ nhờ bác ấy ( cũng là khách hàng của Isuzu) phân tích điểm mạng, điểu yếu rồi gửi vào email cho bác... à?

Chẳng biết nói sao với các bác.

Tập Lái
8/1/11
39
9
8
37
HN
isuzulongbien.com
Hehe, mới có mấy ngày iem hổng zô "Nam" mà các pác đã tranh luận "căng" quá nhể! Hihi iem cũng là sales Isuzu đây, nghe các pác góp ý và " đưa ra các ý kiến" em thấy cũng có lý lém. Về phần Iem thì iem nghĩ thế lày, đó nà: cách quảng cáo và marketing hiệu quả nhất chính là nhờ những Khách hàng như pác Vinh Hiển, Npt, Downgoodman...những khách hàng thực sự yêu - say - và mê các sản phẩm của Isuzu mà quảng cáo cho thương hiệu của Isuzu thì "chả còn gì bằng" các "Ka" nhề! Chính vì lý do này "lên" iem đề nghị pác Giai (Zai . Zai) cùng pác Giang một hôm nào đó cần phải làm một 
với các pác ấy để tri ân các khách hàng đã gắn bó với Isuzu VN. Pác Zai Nhề!

Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó
npt nói:
Hihi.... Mỗi lần chê isuzu là box này lại hot, hay ghê :)

Anh em bình tĩnh nhẹ nhàng thui, Vinh Hien không có ý gì đâu, baogiang cũng đừng căng thẳng nhé. <span style=""color: #ff0000;"">Chủ nhật tuần này cafe đi anh em? </span>

Thống nhất chủ nhật nhé?

Hạng B1
15/7/10
72
18
8
Cá nhân mình cũng thích Dmax, nhưng thấy sales của ISUZU cãi nhau với thượng đế nghe ngứa tai quá.
Baogiang cho mình hỏi : Giang học trừờng nào ? làm sales được bap lâu rồi? Không biết LĐ của Giang có tham ra diễn đàn này không nhỉ ? Nếu có tôi đề nghị các đồng chí cho ý kiến !!!

Tập Lái
16/11/10
16
0
0
Mấy ngày này cuối năm bận rộn quá, nên ko có thời gian vào thăm. Mọi người khỏe cả chứ!
Chà bài viết của mình được nhiều người ủng hộ ghê ta, mình mới đưa ra một chút ý kiến và nêu lên một vấn đề nhỏ mà có rất nhiều người góp ý tích cực ghê.Công nhận mấy Bác làm sale, và kinh doanh nói giỏi thiệt và nhiều tâm huyết ghê...hehe
Mình cũng làm sale nhưng sao mình thấy mình ít nói và không có năng khiêu như mấy Bác, chắc phải học hỏi thêm quá...hihii
Ok tích cực vậy cũng tốt,Mình chỉ thích nêu ra vấn đề và ngồi nhìn thiên hạ bàn tán thôi, hehe, giống như đi xem kịch vậy đó.
Nhờ vậy mình có thể thấy được là một sales man phải như thế nào, có những tính cách gì, tính tình ra sao..............
Thôi chúc các Bác một năm củ suôn sẻ, một năm mới gặt hái được nhiều thành công, và cố gắng phát huy tài ăn nói và bàn tán số đông nhé.