Hạng B2
23/11/10
251
0
18
HCM
www.facebook.com
Tình hình là em thấy hoạt động trong lĩnh vực vẽ bác nghĩ cái nghiệp của em nó chẳng liên quan gì tới xe cộ gì cả nhưng hoàn toàn không như các bác nghĩ nghệ thuật vẽ này chẳng khác gì công đoạn sơn cũng giống như bác đi sơn xe ở gara thôi....bởi vẫn có khâu sơn nền và phủ bóng điều đáng nói ở đây là vẽ cũng bằng chất liệu sơn chỉ khác là nó phức tạp hơn cần sự khéo léo tỉ mỉ của từng nét vẽ..
Trên thế giới loại hình nghệ thuật này đã có từ rất lâu và được áp dụng rất rộng rãi(vẽ xe và cả trong trang trí nội thất) còn ở VN thì sao loại hình nghệ thuật này cũng đang trên đà phát triển mạnh mẽ...
Tham gia OS đã lâu nhưng hnay em mới có dịp giới thiệu dịch vụ của em....và em nghĩ nó rất hữu ích khi các bác muốn cái gì đó mới mẻ hơn và lợi ích hơn.....ví dụ xe công ty hầu như xe nào cũng có dán decal logo,hình ảnh,sdt,địa chỉ website công ty trên xe nhưng em thấy nhược điểm của dán đề can là nhanh bị hư và hình ảnh ko được nổi bật mất tính thẩm mỹ và ko gây sự chú ý...nhưng em thấy nếu các bác dùng hình thức sơn vẽ này vừa bền và có tính thẩm mỹ cao hơn...do ở việt nam nghề này chưa được phổ biến mọi người ko biết làm ở đâu nên có thể chưa được thay thế như ở nước ngoài
Còn để phục vụ các bác muốn vợ 2 đẹp hơn độc hơn để ko còn đơn điệu như thủa mới cưới thì những hình ảnh 3D hay nhưng hoa văn họa tiết sẽ là lựa chọn của các bác...ở bên Mĩ,Nhật,Thái Lan... nếu có cuộc triển lảm xe nào em bảo đảm vs các bác là hầu như 70% là độ kiểu dáng và airbrush....
Bác nào xem dịch vụ của em dùng vào được việc gì thì alo cho em em phục vụ các bác nhiệt tình...(dịch vụ của em bao gồm xe máy,laptop,tường chứ ko riêng oto nhé)
Độ áo cho xe sơn tem,logo công ty,hoa văn, hình 3D giả đá,tả chất kim loại gỗ....

1 số sản phẩm đã làm cho các bác hình dung
-Đây là những xe em đã làm
Độ áo cho xe sơn tem,logo công ty,hoa văn, hình 3D giả đá,tả chất kim loại gỗ....

con này là của 1 bác kinh doanh âm thanh oto vẽ dịch vụ của bác ấy lên xe luôn còn 1 con bán tải của bác ý nữa nhưng em ko chụp được hình do lúc đó em làm cho bác kzak

em này vẽ về bộ phim hoạt hình 3D nổi tiếng ice age nổi tiếng

1 em innova vẽ rồng...

chiếc capo vẽ giả động cơ bị lộ ra ngoài

em này của 1 bác ở Tây ninh nay đã đổi hình khác do bị tai nạn em cũng ko chụp được hình mới luôn mặc dù chính tay mình làm

em này của 1 bác ở HP trong đợt về HN em đã xuống làm cho bác ý và mấy chiếc moto túm lại là em làm cũng khá nhiều rồi nhưng do lúc đó em ko có máy ảnh và ko trực tiếp nhận hàng nên ko có đủ các sản phẩm đã làm cho các bác chiêm ngưỡng
-Đây là 1 số vd của nước ngoài mà em thấy đơn giản mà độc đáo vì nó ko quá nổi bật phù hợp vs luật GT Việt Nam em còn nhiều mẫu độc lắm ko thể nào phọt lên diễn đàn hết được từ đơn giản tới phức tạp đều có cà và chắc chắn với khả năng của em nếu để sánh với những tác phẩm nước ngoài chỉ là thời gian và giá thành...mong các bác ủng hộ để loại hình nghệ thuật này dc phát triển hơn tại VN

con này vẽ rất phù hợp với kiểu dáng và tông màu xe

em này thì thật là ngộ nghĩnh

hiệu ứng màu

em này thì thôi rồi

1 xe mà như 2

em này đơn giản mà rất hay

Hạng B2
23/11/10
251
0
18
HCM
www.facebook.com
có 1 bác trên OS đang chuẩn bị vẽ Nhà Thờ Đức Bà lên con BMW đang trong quá trình lên phương án nếu giá cả và mẫu ok khi nào thi công em sẽ phọt từng công đoạn cho các bác cụ thể

Hạng C
19/10/11
639
29
28
35
mấy mẫu hình con cá là sống động và thực nhất, mẫu đồng hồ cũng nổi.

Hạng B2
23/11/10
251
0
18
HCM
www.facebook.com
ngoctuyen85. nói:
Up cho Bác nhé, chúc Bác luôn đắt hàng. Hi vọng có cơ hội hợp tác cùng Bác, em chuyên về làm đèn xe, Bác có nhận sơn đổi màu chóa đèn ko ạ.
có chứ bác choá đèn sơn bằng tinh màu để ko bị giảm ánh sáng của đèn và vẽ sao cho giống con mắt nhìn hay lắm bác...trc em có vẽ mấy cái nhưng tiếc quá ko có hình cho bác xem...

Hạng B2
23/11/10
251
0
18
HCM
www.facebook.com
e.sacom nói:
mấy mẫu hình con cá là sống động và thực nhất, mẫu đồng hồ cũng nổi.
dạ thanh bác bác nhận xét chuẩn quá ạ
ngoctuyen85. nói:
Up cho Bác nhé, chúc Bác luôn đắt hàng. Hi vọng có cơ hội hợp tác cùng Bác, em chuyên về làm đèn xe, Bác có nhận sơn đổi màu chóa đèn ko ạ.

diskjockeydance nói:
cái này thì đẹp rồi.có điều giá cũng khỏi nói.nghệ thuật mà
dạ thanks bác....không phải mẫu nào cũng giá cũng khỏi nói đâu bác tuy là nghệ thuật nhưng nó chỉ là dịch vụ thôi giá thành cũng ko phải là quá cao..

Hạng B2
29/6/06
212
8
18
tp.hcm
cái này ra đường là hugo thích lắm đó.có ai làm chuô chưa?
nhà ông anh dán decal tên cty lên xe tải có chút xíu đã bị lượm mất 5 xị rồi đó