Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39
Em gợi ý còn 1 lựa chọn nữa. Xe có sẵn projector xài bóng halogen nguyên bản thay bằng bóng led sáng hơn nhiều, không chói mắt, mát và kg hại chóa như xenon. Chi phí hợp lý. Em đang dùng thấy hài lòng.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Em gợi ý còn 1 lựa chọn nữa. Xe có sẵn projector xài bóng halogen nguyên bản thay bằng bóng led sáng hơn nhiều, không chói mắt, mát và kg hại chóa như xenon. Chi phí hợp lý. Em đang dùng thấy hài lòng.

Bác cho mình hỏi bác đi xe gì, dùng Led gì vậy? Mình đang có con Kia Morning cũng đang có sẵn projector mà lăn tăn không biết làm ở đâu, loại nào, giá cả ra sao và ánh sáng nó ra làm sao.
Bác cho mình xin tấm ảnh đường sáng của xe bác với được không? Thanks bác!

Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39
Bác cho mình hỏi bác đi xe gì, dùng Led gì vậy? Mình đang có con Kia Morning cũng đang có sẵn projector mà lăn tăn không biết làm ở đâu, loại nào, giá cả ra sao và ánh sáng nó ra làm sao.
Bác cho mình xin tấm ảnh đường sáng của xe bác với được không? Thanks bác!
EnLob1E7QrbD9i563

Em cũng morning nè bác. Led em xài bóng xhp50 thấy ổn hơn zin nhiều lắm. Kg bằng xenon nhưng theo em là nó cân bằng về độ sáng, ổn định, độ bền và mát chóa kg hại như xenon. Giá thì rẻ thôi em tự làm mua thêm cái adapter bóng H7 về gắn là đc.

Attachments

Tập Lái
2/5/17
39
12
8
50
Mình bị loạn mất rồi. Bác nào tư vấn dùm thay loại nào chuẩn nhất cho con honda civic At2010 của e, em xin cám ơn ạ!

Hạng D
10/4/10
1.349
4.764
113
Mình bị loạn mất rồi. Bác nào tư vấn dùm thay loại nào chuẩn nhất cho con honda civic At2010 của e, em xin cám ơn ạ!
civic at2010 hình như halogen
chấp nhận đục, khoét thì lên led projector, xenon projector
muốn zin thì gắn đèn cản

• Like
Reactions: Altc
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Thực sự là Em gà mờ về vụ này, Muốn xe chiếu sáng tốt mà ko bị cớm vịn, ko bị chói mắt người đối diện, xe không bị cắt dây từa lưa. biết là khó.

Tập Lái
22/9/17
12
9
3
39
Dạo này ngoài Bắc thấy hàng Khựa OEM mới xuất hiện nhãn hiệu mới NHK. Bao gồm cả Bi- Projector lẫn bóng Xenon. Không biết đã có cụ nào dùng chưa? Chất lượng ra sao? Thấy giá chấp nhận được bằng 2/3 GTR

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai

Ủa xenon sao hại chóa vậy bác, xe e nguyên bản halogen đi về rờ nóng lắm, sau thay xenon đi về mát rượi à bác
Độ bi xenon cho ô tô - Tối ưu hay không tối ưu?

• Like
Reactions: mjnhtan7859
Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39
Ủa xenon sao hại chóa vậy bác, xe e nguyên bản halogen đi về rờ nóng lắm, sau thay xenon đi về mát rượi à bácView attachment 811675
Trước em cũng dùng bixenon hàng thường thôi đi thời gian mờ chóa phản xạ luôn. tìm hiểu thì xenon cũng phát ra tia uv lâu dài hại chóa. đối với xenon xịn thì độ bền kéo dài hơn nhưng em để ý merc s hay bim audi đời cao xenon chụp nhựa ngoài vẫn ố vàng. nên em cân đối chi phí và độ sáng thấy mình thích hợp với led hơn. còn xenon hàng xịn cũng trên chục củ em kg rớ nổi! Với lại led đá pha thích hơn

Chỉnh sửa cuối: