Hạng B1
23/9/15
92
115
33
48
Ngoài ra bên em còn làm dịch vu phủ gầm, cũng cần thiết cho xe, mời các bác tham khảo thêm ạ.

Phủ gầm Honda CRV

Đưa xe lên cầu 2 trụ tiến hành tháo bánh, pô xe và các thiết bị dưới gầm xe.

Tiến hành vệ sinh toàn bộ gầm xe

Bọc lại toàn bộ những chi tiết không phủ đến

Trùm lại toàn bộ thân xe để chống bám bụi

Tiến hành xịt phủ gầm cho xe

Pô xe được mạ kẽm lại

Gầm xe sau khi phủ

Lắp lại các thiết bị cho xe

Lắp lại hộc bánh xe

Rửa xe và hoàn thiệnm thời gian thi công 5 tiếng.​

Dự kiến 5 tiếng nhưng khoảng 1 ngày hả :3dcuoi:

Hạng C
14/3/14
831
626
93
Chào các bác.
Hiện tại mình mới lấy em CRV 2.0 2015. Thực sự tiếng ồn đã được cải thiện nhiều so với bản trước, có thể mình là người hơi kỹ tính nên đòi hỏi cao hơn một chút, mong mọi người góp ý giùm mình có nên độ cách âm cho xe không? cách âm như thế nào an toàn và hiệu quả hơn, hiện tại mình ở Bình Dương, có bác nào có địa chỉ tin cậy để có thể độ cách âm vui lòng share thông tin giùm nhé.

xin chân thành cảm ơn.
1 lời khuyên chân thành.e là người cực khó tính về vụ độ ồn trên xe.e đã làm cách âm nhiều cũng cho bác biết 1 số vấn đề.
- không tương xứng với số tiền bỏ ra (độ ồn có thể giảm nhưng rất ít khó mà nghe được bằng tai)
- dù ít dù nhiều sẽ mất rin vì mấy chốt lẫy nhựa,cho dù thợ giỏi cỡ nào đi chăng nữa
tóm lại theo em ko cần thiết lắm.để tiền độ cái khác hay hơn nhi62u nhiều.như camera de, camera cập lề phải, đèn bi xenon,...

Tập Lái
4/11/15
18
11
3
47
1 lời khuyên chân thành.e là người cực khó tính về vụ độ ồn trên xe.e đã làm cách âm nhiều cũng cho bác biết 1 số vấn đề.
- không tương xứng với số tiền bỏ ra (độ ồn có thể giảm nhưng rất ít khó mà nghe được bằng tai)
- dù ít dù nhiều sẽ mất rin vì mấy chốt lẫy nhựa,cho dù thợ giỏi cỡ nào đi chăng nữa
tóm lại theo em ko cần thiết lắm.để tiền độ cái khác hay hơn nhi62u nhiều.như camera de, camera cập lề phải, đèn bi xenon,...
Cam on ban.
Mình đã làm rồi, đầu tiên cũng nghĩ như bạn đó, mình làm tại dại ly 5S của Hon Da Binh Dương. Sau khi hoàn thành mình cảm nhận cũng cải thiện được khoảng 30%. chấp nhận được bạn ah.

Đúng như bạn nói, máy cái phần lẫy nhựa ít nhiều cũng ảnh hưởng hi hi.

Xe mình đời 2015 có Camera de và đèn bi Xenon rồi hì hì.

Chúc bạn làm việc vui vẻ

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Cam on ban.
Mình đã làm rồi, đầu tiên cũng nghĩ như bạn đó, mình làm tại dại ly 5S của Hon Da Binh Dương. Sau khi hoàn thành mình cảm nhận cũng cải thiện được khoảng 30%. chấp nhận được bạn ah.

Đúng như bạn nói, máy cái phần lẫy nhựa ít nhiều cũng ảnh hưởng hi hi.

Xe mình đời 2015 có Camera de và đèn bi Xenon rồi hì hì.

Chúc bạn làm việc vui vẻ

Ở đâu đó trên 4rom này, có bác gì đó đã làm rất kỹ, rất công phu cho chiếc camry mớt mua của bác ấy. Kết quả thu được là giảm đuợc khoảng 5-10%, cost mất mấy chục...Bác ấy đã rút ra king nghiệm và chia sẻ cho anh em trong 4rom là....không nên làm.