Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: ĐỘ Cửa Xếp cho các Bác quan tâm

Bác Ricky ơi! Bản vẽ đó la của riêng model Hyundai coupe thôi, mỗi xe mỗi khác mà. Tôi đã từng vác đi hỏi một số nơi nhưng họ đều nói phải có may phay CNC mới gia công được. Hơn nữa tôi muốn modify để cho khỏe hơn và gia công bằng thép, phôi hợp kim nhôm ở ta khó kiếm lắm. Theo tính toán của tôi, chi phí cho gia công chỉ tốn chừng 300USD, cộng với 4 quả ben buộc phải nhập khẩu thì Total cũng cõ chừng 500USD thôi. Tôi định đầu tư kinh doanh vụ này, các bác thấy sao? Sắp tới xe cũ nhập về chắc sẽ có nhiều coupe.

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Em cũng có hướng này, anh em mình hợp tác đc đấy. Em hay có dịp đi Sing và Thái, vì vậy việc nhập phuộc thì bác giao cho em cũng đc, xách tay về khỏi đóng thuế, đỡ đc đòng nào hay đồng ấy. Máy phay CNC em cũng có nghe 1 vài chỗ nhưng chua thử, để em hỏi lại đã. Còn thép thì mình mua thép chưa tôi về, sau đó chạy CNC rồi mới đi tôi, đảm bảo đẹp. Nhưng em nghĩ thép thg dòn lắm, cho nên mình xài thép 70-80% cho nó có độ đàn hồi bác ạ. Nếu đc hôm nào anh em mình gặp bàn kỹ hơn, có OS và OH ủng hộ chắc cũng kg tới nỗi nào bác nhể.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Oi may cua toi tu nhien khong go duoc tieng Viet. Bac Ricky o dau vay, toi o Hanoi. Tel: 09533-99533

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Ôi dời ơi em lại ở trong Xì Goòng bác ạ, thế mới đau. Em đang hỏi giá bên Taiwan, mua về làm mẫu đc đấy bác a, giá cả fải chăng, chừng < USD 500 thôi.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Vậy bác cứ thử đi nhé, có gì bác gửi bản vẽ cho tôi, mỗi nhà SX đều có những sáng tạo riêng của mình, mình dựa vào đó để học hỏi thêm. Bác ở trong đó cũng có cái hay đấy, theo tôi biết thì công nghệ gia công ở trỏng tốt hơn ngoài này.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

cái này bác Công Thành đã lắp nhiều xe rồi ? :D

bậy giờ k bít là bác ấy có bớt giá hay k thui >? [8D]:([>:]

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

Hai bác Ricky & HD320LI hợp tác vói nhau đến đâu rồi ??
Thử quả nắp capo này xem sao ?

Quả này xe cũ về thế nào cũng có nhiều coupe , tha hồ đất dụng võ.