Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Xe trước đây của mình cũng có projector cũng lên Led phillip H11 (4300), đứng ngoài xe sáng chưng, nhưng đi mưa đêm lớn 1 trận ( từ Nha Trang về ) là về trả zin luôn - không bám đường đâu bác.
Em không biết led có nhiều mã màu như xenon không. Đợt em làm bi xenon xe em (đèn chính pha cos) thì em chọn mã vẫn còn vàng nên vẫn đi mưa được.

• Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Vậy xe mình có sẵn projector nhưng bên trong là bóng halogen, vậy thay bóng led vào có sao không? Chân h11.
Cái này tùy vào bóng led bác thay, bóng halogen hay xenon là dạng sáng vô hướng, còn đa số bóng led là sáng có định hướng. Thay thì ko sao nhưng chưa chắc hiệu quả.
Thử tìm loại bóng có thể chỉnh được góc đặt bóng để có thể chỉnh dc ánh sáng tối ưu nhất.

• Like
Reactions: handobang
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em không biết led có nhiều mã màu như xenon không. Đợt em làm bi xenon xe em (đèn chính pha cos) thì em chọn mã vẫn còn vàng nên vẫn đi mưa được.
Xe mình lắp Led 4300 là ánh sáng vàng ( thường các bạn khác thay sáng trắng >= 6000), đi trong phố có ánh sáng đường thì ok, đường trường mưa lớn, trời tối là ko dám chạy luôn.
Xe bác bi xenon nguyên bộ căn chỉnh đàng hoàng là ngon lành rồi . chứ chóa Halogen + projector thay = Led khó phù hợp lắm.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Xe mình lắp 4300 là ánh sáng vàng ( thường các bạn khác thay sáng trắng >= 6000), đi trong phố có ánh sáng đường thì ok, đường trường mưa lớn, trời tối là ko dám chạy luôn.
Sao em cũng 4300 hay 4500 gì đấy bác. Đi mưa vẫn ổn. Chả lẽ led nó trắng hơn xenon? Xe bà chị Mit PS led theo xe đi mưa cũng hơi khó.

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Ánh sáng trắng đi mưa chắc chắn là không thấy đường như bóng vàng của halogen rồi, có thể thay bóng led ánh sáng vàng để khắc phục nhưng có vẻ khó ở chỗ cân chỉnh độ chụm để không chói.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Thay đổi kết cấu như gắn thêm bi vào đăng kiểm mới bắt chứ thay bóng thì làm sao bắt được.Em chưa thay bóng vì sợ nó không hơn bóng cũ bao nhiêu chứ không ngại đăng kiểm.
Nhà sản xuất xe vẫn chừa cổng chờ cho người dùng có nhu cầu gắn thêm đèn, sao gọi là "thay đổi kết cấu" được bác. Và, chưa lần nào mình thấy nhân viên đăng kiểm bật đèn gầm lên :D

• Like
Reactions: handobang
Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
Em nghĩ là được. Nhưng chắc cần tay nghề để điều chỉnh độ chụm sáng, đường cắt nét cho phù hợp.
Giỡn chơi a! Bóng thay theo chuẩn dồi, lắp vừa cái khấc giữ làm sao chỉnh? Nsx đã canh sẵn thay thế chỉ lắp, bày đặt canh canh như choá tán xạ là sai. Đồng thời muốn canh cũng ko biết sao canh, vì bóng H11 có 1 khấc đứng, 2 khấc biên cái nhỉ cái lớn … a muốn gắn ngược cũng ko đc chứ ở đó mà chỉnh chọt :D

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Giỡn chơi a! Bóng thay theo chuẩn dồi, lắp vừa cái khấc giữ làm sao chỉnh? Nsx đã canh sẵn thay thế chỉ lắp, bày đặt canh canh như choá tán xạ là sai. Đồng thời muốn canh cũng ko biết sao canh, vì bóng H11 có 1 khấc đứng, 2 khấc biên cái nhỉ cái lớn … a muốn gắn ngược cũng ko đc chứ ở đó mà chỉnh chọt :D
Em pháng đại mờ chứ có mần đâu mờ biết hội chảng. Nên mới nói là nghi nghi nó được. Keke.

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
Em pháng đại mờ chứ có mần đâu mờ biết hội chảng.
Bởi hem biết dựa cột mờ nghe nhoen, mình bán mấy đồ chơi này cũng 8 năm, biết ji chia sẻ đó chứ hem dám chém quanh