Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Giỡn chơi a! Bóng thay theo chuẩn dồi, lắp vừa cái khấc giữ làm sao chỉnh? Nsx đã canh sẵn thay thế chỉ lắp, bày đặt canh canh như choá tán xạ là sai. Đồng thời muốn canh cũng ko biết sao canh, vì bóng H11 có 1 khấc đứng, 2 khấc biên cái nhỉ cái lớn … a muốn gắn ngược cũng ko đc chứ ở đó mà chỉnh chọt :D
Vậy thì đơn giản anh nhỉ, em xem trên Amazon thấy khách mua về tự lắp cũng nhiều, mà xe em có sẵn projector nên chắc không chói loá như lắp vô choá thường.

Hạng C
19/5/17
558
36.275
93
Vậy thì đơn giản anh nhỉ, em xem trên Amazon thấy khách mua về tự lắp cũng nhiều, mà xe em có sẵn projector nên chắc không chói loá như lắp vô choá thường.
Anh thử gắn vô để cảm nhận, cái projector cho led khác hẳn cho xenon :D

• Like
Reactions: handobang
Hạng F
22/7/13
8.973
40.213
113
Có sẵn projector dồi lấy ji chói, vì nó có màn trập (shield), trừ ra bác lấy vít chỉnh độ cao thấp, trái phải lệch chuẩn gáo đèn sẽ chói … là đương nhiên.

• Like
Hạng D
10/6/10
1.408
1.232
113
Giỡn chơi a! Bóng thay theo chuẩn dồi, lắp vừa cái khấc giữ làm sao chỉnh? Nsx đã canh sẵn thay thế chỉ lắp, bày đặt canh canh như choá tán xạ là sai. Đồng thời muốn canh cũng ko biết sao canh, vì bóng H11 có 1 khấc đứng, 2 khấc biên cái nhỉ cái lớn … a muốn gắn ngược cũng ko đc chứ ở đó mà chỉnh chọt :D
Nhiều bóng LED chỉnh dc phần khấc đó bác (mounting), đa số phần mounting làm rời, để có thể gắn bóng theo đúng góc mong muốn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/7/13
8.973
40.213
113
Nhiều bóng LED chỉnh dc phần khấc đó bác, có ốc nhỏ để có thể xoay bóng theo đúng góc, sau đó siết cứng lại
Loại mà chỉnh đc thì tiêu cự nó e bảo đảm thợ chỉnh còn mệt … đừng nói mí a ở nhà ko công cụ hỗ trợ tự DIY cho chuẩn chỉnh là điều bất khả thi

• Like
Reactions: handobang and h2ux
Hạng D
10/6/10
1.408
1.232
113
Chỉ làm DIY cho vui thôi, chứ khó mà chuẩn dc bác.
Thường đèn Led theo xe dc thiết kế rồi, nhìn vào ko thấy bóng đèn đâu cả

• Like
Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
TT Đăng kiểm trả lời mà không hiểu gì? thay đèn bi (đúng vị trí) không phải là cải tạo phương tiện đề nghị cho học lại định nghĩa. Còn việc kiểm định nếu việc chiếu sáng không đảm bảo ATGT (gây chói, lóa, ảnh hưởng tới người và phương tiện giao thông khác) thì yêu cầu chủ phương tiện điều chỉnh góc sáng lại cho phù hợp. Pháp luật không cấm việc thay đèn nhé.
nếu họ hiểu được và chỉ quy định đúng bản chất của đèn thì quá dễ rồi. Còn đằng này họ chỉ nói khác so với thiết kế nhà SX thì dễ chết lắm.

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Nếu thế thì cổ lỗ sĩ quá.
Thay màn hình cũng dính, thay bóng đèn chiếu sáng của hãng khác cũng dính. Thế thì khác gì độc quyền nhỉ.
Quan điểm em cho là TTĐK phải đủ năng lực để nhận thức cái gì cấm cái gì không cấm.
Về chiếu sáng, thay đổi sao thì thay phải đạt mức độ theo yêu cầu an toàn không bị lóa, không bị tối.
Các bạn Thái nói ở bên Thái cho thay đồ thoải mái. Riêng đèn thì đừng để ở vị trí cao hơn vị trí thiết kế là ok. Dán đề can lên xe cũng vô tư. Chắc vì thế nên các công ty sản xuất ở Thái họ thỏa sức sáng tạo và sản xuất.
Thả ra cho như bên Thái rồi lại đẻ ra cái lọ cái chai quản mệt lắm. Cấm cmn luôn cho dễ. Trước giờ toàn vậy mà. :D

Hạng C
30/3/18
676
529
118
Mấy nay tình hình đang căng thẳng,xin đào thớt này lên để sẽ thảo luận. Có bác nào mới vừa đăng kiểm, xin thông tin thực tế về vấn đề độ bi gầm để mọi người tham khảo.