Tập Lái
25/6/07
33
0
6
Việc này rất nguy hiểm các pác cảnh giác! vì nó chói làm cho người điều khiển xe không nhìn rõ những gì phía sau... (Theo quy luật phản xạ ánh sáng)

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Ủa, em cũng đã độ cái này (giống Toy Sienna), nhưng hổng có thấy chói gì đâu bác ơi vì đấy là led mà, độ lux (phát sáng) không cao.
Mà theo bác phân tích thì theo quy luật phản xạ ánh sáng thì nó sẽ làm chói mắt ai nhể? Người đk chính xe này hay người đk xe phía sau???

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Rất nhiều Bác ở đây đã đem xe tới Bác khactrung độ đèn xinhan trên mặt gương (có em nữa) mà có thấy chói gì đâu Bác, vừa đẹp lại vừa an tòan cho ngừoi lái và ngừoi đi phía sau, bên hông xe luôn
:D

• Like
Reactions: Jolie1999
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
MUIRUA nói:
Việc này rất nguy hiểm các pác cảnh giác! vì nó chói làm cho người điều khiển xe không nhìn rõ những gì phía sau... (Theo quy luật phản xạ ánh sáng)

Đèn Led mà chói gì bác ui, nó làm cho người phía sau quan sát rõ hơn khi xe chuyển hướng lái.. Chói là mấy cái đèn chớp thắng vô văn hóa thường được gắn thay thế đèn thắng phía sau.

VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city
em nghe nói nếu độ đèn xi nhan trên kính chiếu hậu thì sẽ giảm chức năng sấy của kính không biết có đúng không

• Like
Reactions: Jolie1999
Tập Lái
25/6/07
33
0
6
Điểm ảnh trên bề mặt tiêt diện gương, không điểm nào sáng bằng điểm phát sáng của led, ban đêm còn tệ hại hơn!

Tập Lái
25/6/07
33
0
6
Khi là đèn thì phải sáng, sáng hơn nữa thì sinh ra chói. Chủ đích gây chú ý cho xe hay người bên cạnh hay phía sau cảm nhận ánh sáng đèn, thì bắt buộc loại đèn này không thể mờ các Pác ạ.Lúc này kính chiếu hậu mất tác dụng.Theo em đèn Led bố trí như thế nào?ở vị trí nào? không nên lọt vào góc nhìn người điều khiển thì mới an toàn.Các Pác càng sai lầm hơn khi sd hình thức led trên gương.

MUIRUA nói:
Khi là đèn thì phải sáng, sáng hơn nữa thì sinh ra chói. Chủ đích gây chú ý cho xe hay người bên cạnh hay phía sau cảm nhận ánh sáng đèn, thì bắt buộc loại đèn này không thể mờ các Pác ạ.Lúc này kính chiếu hậu mất tác dụng.Theo em đèn Led bố trí như thế nào?ở vị trí nào? không nên lọt vào góc nhìn người điều khiển thì mới an toàn.Các Pác càng sai lầm hơn khi sd hình thức led trên gương.

Theo em:
- Một là: Bác Mũi Rùa đoán mò.

- Hai là: Bác Mũi Rùa đã ráp, và không ưng ý nên nói vậy.:(:(:(

Em đã ráp rồi, hoàn toàn không sao cả. Trong quá trình sử dụng, ban ngày gần như là không thấy gì, ban đêm thì hiện rõ các chấm sáng của đèn led ạ.

Bác Mũi Rùa hãy thử lấy đèn led (led siêu sáng luôn nhé, sáng chói con mắt luôn): nhìn thẳng vào đèn led thì chói, nhưng khi bác để lệch chút xíu ( chỉ cần 1 chút xíu thôi) là bác đã không thấy chói rồi, khi gắn lên gương làm sao mà chói cho được (vì gương luôn luôn gắn lệch để quan sát phía sau, không bao giờ chĩa thẳng vào mắt ta cả)

P/S: Bác Mũi Rùa hãy cố gắng hành động, đừng ngồi yên đoán mò nhé. Chúc bác sớm nhận ra sự thật. Còn nếu vẫn chưa nhận ra thì..........

Hạng F
5/3/05
8.718
72.370
113
đây
ai thấy chói họ tự tháo ra thôi, cũng chả ảnh hưởng gì ai cả

khốn nạn nhất là mấy thằng lắp đèn flash vô đèn phanh kìa (bác nào nhà có xe lắp thì tháo ra giùm), thiệt tình sống tới tuổi có đủ $ mua xe hơi chạy mà còn chơi trò ranh vậy, em (và nhiều người khác) phải chịu đựng suốt hơn 1km kẹt xe khi đi sau 1 chiếc xe như thế, em tự hỏi có bao giờ nó thử gí vô mặt mình cho chớp chớp suốt 30 phút mà chịu nổi không

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
MUIRUA nói:

hehehe, em đã hiểu ý bác rùi. Nhưng em vẫn chưa thấy sai lầm bác ạ. E cùng xe đi tất vào ngày cũng như đêm, cả những chỗ tối thui lui lun ... [8D]