Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
có đọc cái nghị định dành riêng cho xe máy phía trên chưa ông thần? Thắc mắc gì, vui lòng gọi hỏi luật sư.
Nghị định 100 dành cho ô tô điều 5 cũng phạt y như vậy nhé, đọc luật không hiểu đừng phán linh tinh.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Nghị định 100 dành cho ô tô điều 5 cũng phạt y như vậy nhé, đọc luật không hiểu đừng phán linh tinh.
thánh này chắc đầu đéo biết suy nghĩ, oto ko đậu dưới lòng đường thì leo lên lề đậu à? hay leo lên nóc nhà đậu? ngu thì dựa cột mà nghe

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
thánh này chắc đầu đéo biết suy nghĩ, oto ko đậu dưới lòng đường thì leo lên lề đậu à? hay leo lên nóc nhà đậu? ngu thì dựa cột mà nghe
Tranh luận có văn hóa nhé bạn, bạn không dẫn được luật chỉ phán linh tinh.
Ô tô hay xe máy đều phải dừng đỗ dưới lòng đường trừ trường hợp đường ngoài đô thị có lề đường rộng nhé.
Câu nào trong luật quy định xe máy phải đỗ trên vỉa hè, trích dẫn xem.
Bác mới phải dựa cột mà nghe đấy, tào lao.

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Tranh luận có văn hóa nhé bạn, bạn không dẫn được luật chỉ phán linh tinh.
Ô tô hay xe máy đều phải dừng đỗ dưới lòng đường trừ trường hợp đường ngoài đô thị có lề đường rộng nhé.
Câu nào trong luật quy định xe máy phải đỗ trên vỉa hè, trích dẫn xem.
Bác mới phải dựa cột mà nghe đấy, tào lao.
À xin lỗi bác nãy mình hơi nóng nên có hơi quá lời, bác thông cảm, tại bác cứ cãi, gặp bác mà ở nhà mình mà cãi mình đập chết mẹ rồi, à bác xem lại trích luật dành riêng cho xe máy nhé, xe máy và oto có luật dừng đỗ khác nhau. Người nhà mình từng bị phạt vì đỗ xe máy dưới lòng đường rồi nên mình biết

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
À xin lỗi bác nãy mình hơi nóng nên có hơi quá lời, bác thông cảm, tại bác cứ cãi, gặp bác mà ở nhà mình mà cãi mình đập chết mẹ rồi, à bác xem lại trích luật dành riêng cho xe máy nhé, xe máy và oto có luật dừng đỗ khác nhau. Người nhà mình từng bị phạt vì đỗ xe máy dưới lòng đường rồi nên mình biết
Ngu mà lì, đọc luật đék hiểu mà cứ cãi cùn. Kêu trích luật éo trích được.
Bị phạt không biết cãi cho người nhà mà còn khoe cái ngu ra. Nãn thành phần này quá.
Mà thôi, tranh luận làm éo gì với thành phần vừa ngu vừa mất dạy như mày, stop nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Ngu mà lì, đọc luật đék hiểu mà cứ cãi cùn. Kêu trích luật éo trích được.
Bị phạt không biết cãi cho người nhà mà còn khoe cái ngu ra. Nãn thành phần này quá.
Mà thôi, tranh luận làm éo gì với thành phần vừa ngu vừa mất dạy như mày, stop nhé.
tao thấy mày mới là vừa ngu vừa lì, bài đầu tiên tao đã trích luật từ Nghị định 100/2019/NĐ-CP cho mày rồi, thì mày lại cãi là luật sư sai (ơ đệt luật sư mà sai thì mày lên làm cha thằng luật sư luôn đi)
Đọc đi thằng đần:
Trích từ Luật Việt Nam, đoạn trên là luật dừng đỗ cho xe oto, đoạn dưới là luật dừng đỗ cho xe máy.
ĐỌC, RỒI HỌC CHO THẤM ĐI CHO BỚT NGU

Thêm bài viết về các lỗi phạt xe máy dừng đỗ ngu như mày:

Trích từ Nghị định 100/2019/NĐ-CP:

Điều 6. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;
đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 03 xe trở lên ở lòng đường, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
tao thấy mày mới là vừa ngu vừa lì, bài đầu tiên tao đã trích luật từ Nghị định 100/2019/NĐ-CP cho mày rồi, thì mày lại cãi là luật sư sai (ơ đệt luật sư mà sai thì mày lên làm cha thằng luật sư luôn đi)
Đọc đi thằng đần:
Trích từ Luật Việt Nam, đoạn trên là luật dừng đỗ cho xe oto, đoạn dưới là luật dừng đỗ cho xe máy.

Điều 6. Xử phạt người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;
đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 03 xe trở lên ở lòng đường, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật
Càng trích dẫn càng lòi cái ngu ra.
Ngu quá nên tự đọc luật không hiểu lại phải trích mấy bài trả lời của mấy thánh ls dõm.
Luật sư cũng ngu như mày thôi, con ạ.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Đọc đi thằng đần:

Mày có trích dẫn được lỗi phạt đỗ xe máy dưới lòng đường không? Có thấy chữ "gây cản trở giao thông không"?
còn đường ngoài đô thị nơi có lề đường rộng thì cả xe máy và ô tô đều phải đỗ trên lề đường nhé con.
Có trích dẫn được quy định xe máy phải đỗ trên vỉa hè không mà cứ trích linh tinh vậy thằng ngu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Mày có trích dẫn được lỗi đỗ xe máy dưới lòng đường không? Có trích dẫn được quy định xe máy phải đỗ trên vỉa hè không mà cứ trích linh ntinh vậy thằng ngu.
trên đời tao chưa thấy ai ngu mà lì như mày, đích thị là 1 thằng đi xe máy bần hèn