Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Độ sấy gương ở đâu tốt?

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Độ sấy gương ở đâu tốt?

Hi các bác,

Nhà em mới mua xe nhưng xe lại không có sấy gương, dạo này mùa mưa nên nước bám vào gương không thấy gì.

Hôm qua ông ba em suýt quẹt vào người ta do không thấy đường.

Nên em đang nghĩ tới việc độ sấy gương cho xe.

Các bác vui lòng chỉ giúp nơi uy tín để độ ạ. Ở SG - Biên Hòa - Vũng Tàu ạ.
Em cảm ơn

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nghèo mà mê xe
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Chỉ cần biết loại xe gì, đời gì tìm trên mạng âu châu mua về gắn thôi, giá cũng kh đắt lắm chỉ cần dây điện và contact thế là xong, đừng độ mấy cái sưởi dán sau kính, chán lắm.

vào trang nầy xem thử
Xe nhà em mazda 3 allnew 2020 bác ạ

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Xe nhà em mazda 3 allnew 2020 bác ạ
Xem thử có sấy luôn

Chưa đủ nó có phase 3, phase 4 , do đó xe ở VN coi chừng đời kh giống bên tây âu .. bạn cứ vào xem và dùng gu gờ dịch nha

Web khác

Thường xe châu âu và hầu như bắt buộc phải có sấy kính hậu. Theo tôi biết nếu gắng cùng chung sấy kính sau, thì khỏi qua contact, nó giống như Ford vậy (vì Ford-Mazda cùng ECU)

Hạng D
24/2/20
4.426
7.290
113
37
Hi các bác,
Nhà em mới mua xe nhưng xe lại không có sấy gương, dạo này mùa mưa nên nước bám vào gương không thấy gì.
Hôm qua ông ba em suýt quẹt vào người ta do không thấy đường.
Nên em đang nghĩ tới việc độ sấy gương cho xe.
Các bác vui lòng chỉ giúp nơi uy tín để độ ạ. Ở SG - Biên Hòa - Vũng Tàu ạ.
Em cảm ơn
em cũng đang hóng vụ này bác nào biết chỉ giáo hộ em với: độ sấy gương có ảnh hưởng đến hệ thống điện xe ko? liệu hãng có còn bảo hành ko?xe em có cảnh báo điểm mù và camera 360 độ sấy gương liệu có ảnh hưởng ko? em đang chạy cx8 preminium.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
em cũng đang hóng vụ này bác nào biết chỉ giáo hộ em với: độ sấy gương có ảnh hưởng đến hệ thống điện xe ko? liệu hãng có còn bảo hành ko?xe em có cảnh báo điểm mù và camera 360 độ sấy gương liệu có ảnh hưởng ko? em đang chạy cx8 preminium.
Tìm kính của chính hãng, sẽ kh có vấn đề, nhiều khi nó đã có sẳn dây rồi ... nhưng không gắn vào ... sau đó vào ECU confirm nếu cần thiết, giá không đắt, đừng độ tứ tung nhé

Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
Trước khi tìm được giải pháp sấy gương, bác chủ làm quả nano cho kính (trừ kính lái) là giải quyết được hơn 50% tầm nhìn

Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Sấy gương xe đời mới giờ tích hợp vào sấy kính sau luôn mà bác. Để kiểm chứng bác có thể bấm nút sấy kính sau, vài phút sau sờ gương chiếu hậu thấy âm ấm.
Trước đi Fortuner 2009 đã có rồi bác thì không lí nào Mazda 2020 lại không có

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Sấy gương xe đời mới giờ tích hợp vào sấy kính sau luôn mà bác. Để kiểm chứng bác có thể bấm nút sấy kính sau, vài phút sau sờ gương chiếu hậu thấy âm ấm.
Trước đi Fortuner 2009 đã có rồi bác thì không lí nào Mazda 2020 lại không có
Đầy xe ko có đâu pác.

• Like
Reactions: Osin and Cam98