Hạng B2
14/10/12
159
2
0
23
Nhược điểm là chạy đường mưa, bùn... thì bùn nó bắn lên xe nhiều hơn.
Các bác không cần lo về việc thiếu gai ốc, vì một bộ spacer có ốc riêng của nó nên số gai ốc giống hệt ốc zin ạ

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
truonghd nói:
Xe em KIA Forte , giờ muốn mua thì sao bác, giá cả nữa,
Hình như cái này là mình gắn vào cái lỗ rồi nó đẩy cái bánh ra ngoài phải k, nếu vậy thfi ốc nó sẽ ăn ít răng hơn và nguy hiểm hơn chứ bác
Bác có thể lên ebay để mua. Anh bạn mua giùm em bộ 4 cái giá 170 usd của Motosport hàng Mỹ, chi phí ship về VN khoảng 30 usd nữa. Bác đo khoảng cách từ bánh xe và dè và báo cho em loại độ dầy wheel spacer mong muốn vì có vài bác pm nhờ em mua giúp. Nếu ship về nhiều thì chi phí ship hàng sẽ rẻ hơn.
Chiều dài răng tắc kê để siết ốc của Santa Fe là 25mm, nếu gắn wheel spacers dưới 10mm thì không phải lo. Nếu gắn wheel spacer dầy hơn 10mm thì có thể thay ốc (bù lon) tiện hình chóp dài hơn hoặc thay tắc kê dài hơn. Trên đường Thái Phiên, Q5 bán ốc zin khoảng 10k/con, tắc kê dài (tắc kê zin dài 45mm + độ dầy wheel spacers) được tiện từ thép xe củ giá khoảng 20k/con thôi, nhưng rất cứng, chất luợng.
Nếu wheel spacer dầy hơn 25mm thì có thể dùng loại như trong hình của bác advisor. Loại này giá mắc gần gấp đôi loại của em giới thiệu  

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
thanhhuynhchi nói:
Cái này mà khi bác chở quá tải chút thì vỏ xe chạm vào lốp hở bác :)
Đối với xe SUV, MPV thì chiều cao hốc bánh và vỏ xe khá nhiều nên không ngại cho bánh xe lồi ra nhiều mà vẫn không sợ cạ dè. Đối với xe sedan để chắc ăn thì có thể đo khoảng cách giữa bánh xe và hốc bánh để lựa chọn wheel spacer phù hợp. Các bác có thể tham khảo cách đo
[link]http://www.trakplus.com/measure[/link]
hoặc lựa chọn loại wheel spacers phù hợp với xe của mình trong clip sau.
[link]http://www.trakplus.com/application[/link]

@hyundaithao: theo một số trang web, tụi Mỹ đã bắt đầu chơi wheel spacers từ thập niên 70 của thế kỷ trước rồi em ơi, anh chỉ tìm và ứng dụng thôi. Mình đi sau tụi nó hơn 40 năm rồi :D:D

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Em đọc cách của bác chủ mà vẩn k hiểu sao luôn, mà giá nó quá cỡ thợ mộc rồi,

Hạng B2
2/3/12
353
10
18
truonghd nói:
Em đọc cách của bác chủ mà vẩn k hiểu sao luôn, mà giá nó quá cỡ thợ mộc rồi,
Vay ma van k hiu ha bac? Doc 3lan nua di, bac se hiu thoi! Nghien cuu- ngu nhu kien-nghien' con........! Hehehe

Hạng B2
16/6/11
131
46
28
Thớt của bác chủ huynie rất tuyệt vời. Cảm ơn bác rất nhiều. Tuy nhiên thêm cái đó vào mình nên cho bản lốp rộng hơn thì sẽ chắc chắn hơn phải không ạ.
Em lo một cái là mình thay đổi kích thước của hệ thống bánh như vậy có làm ảnh hưởng đến các yếu tố cơ khí khác như độ bền của rotuyn, cơ cấu treo,... làm gây tải lớn lên các hệ thống này không ạ???
Một câu hỏi nữa là có thể lắp được cho 2 bánh trước được không ạ?