Tư Vấn Chia Sẻ Độ xe, tại sao không?

Hạng B1
1/9/06
69
1
8
Độ xe trong mức độ cho phép (hoặc thông cảm được của công an ) là một việc rất khó. Tuy nhiên độ xe là một cách thể hiện cá tính của chủ xe, điều này là không thể thiếu. Vậy rất cần các ý tưởng mới, rất mong các bác cùng trao đổi nhiệt tình.:D

Hạng B2
5/12/06
166
1
0
www.SonNga.com
RE: Độ xe, tại sao không?

Trích đoạn: Chim ung

Độ xe trong mức độ cho phép (hoặc thông cảm được của công an ) là một việc rất khó. Tuy nhiên độ xe là một cách thể hiện cá tính của chủ xe, điều này là không thể thiếu. Vậy rất cần các ý tưởng mới, rất mong các bác cùng trao đổi nhiệt tình.:D

ở VN mà độ thì đòi hỏi bác cũng phải là dân có " máu mặt " xxx sợ bác chứ ko phải bác là sợ xxx . Chứ ko là mấy là mấy chú xxx thấy xe bác đáng yêu là làm tình bác đấy

độ xe ở Vn thật là khó khăn , khó về linh kiện và khó cả về yếu tố độ thế nào mà xxx nhìn thấy ko phải là độ . Cái này e ko có kinh nghiệm , ở đây bác nào có xe độ thì tư vấn cho bác ý đi . Theo e bác chỉ thay " mâm " và " âm thanh " chắc sẽ ko có chuyện gì xảy ra nếu bác là " dân thường " .

Tập Lái
13/12/05
8
0
1
TP Hồ Chí Minh

Nói như bác Sonnga chỉ độ âm thanh và mâm theo em nghĩ thì thường wá , cái đó xét cho cùng chẳng wa chỉ là thay thế "đương nhiên" thui , để mình mình coi thui chứ đâu thể hiện đươc cá tính của chủ xe khi độ giống như nước ngoài . Nếu đã nói là độ theo em thì độ giàn ngoài mới là đúng nghiã ====> " coi các chú xxx là đồ bỏ " chấp nhận chơi chấp nhận chiụ . Mới đây em wa campuchia thấy bên đó chúng nó độ caí nắp chụp khí xả thấy cũng hay hay "đèn chớp giật điên cuồng xung quanh cái vành trong nắp chụp khí xả nhìn hay phết " , nhưng ở tp mình em chưa thấy cái nào , không biết là cái đó lỗi mốt rùi hay xeo ma chẳng thấy bác nào chơi cái đó cả . Hay khả năng của dân mình có hạn :D " nói chơi các bác đừng giận " . Em không phải dân độ nên không giám phát biểu liều , bác nào đọc thấy khó nghe thì xem như con nít nói chuyện nha

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: ngoctiep

Nói như bác Sonnga chỉ độ âm thanh và mâm theo em nghĩ thì thường wá , cái đó xét cho cùng chẳng wa chỉ là thay thế "đương nhiên" thui , để mình mình coi thui chứ đâu thể hiện đươc cá tính của chủ xe khi độ giống như nước ngoài . Nếu đã nói là độ theo em thì độ giàn ngoài mới là đúng nghiã ====> " coi các chú xxx là đồ bỏ " chấp nhận chơi chấp nhận chiụ . Mới đây em wa campuchia thấy bên đó chúng nó độ caí nắp chụp khí xả thấy cũng hay hay "đèn chớp giật điên cuồng xung quanh cái vành trong nắp chụp khí xả nhìn hay phết " , nhưng ở tp mình em chưa thấy cái nào , không biết là cái đó lỗi mốt rùi hay xeo ma chẳng thấy bác nào chơi cái đó cả . Hay khả năng của dân mình có hạn :D " nói chơi các bác đừng giận " . Em không phải dân độ nên không giám phát biểu liều , bác nào đọc thấy khó nghe thì xem như con nít nói chuyện nha

Việt Nam mình chưa cho phép độ xe bác ơi, làm quá lên mỗi chút ra đường CA vịn, bực cái mình lắm.
Còn cái vụ đèn chớp xanh đỏ ờ ống Pô tui thấy hoài, cải lương thấy mồ, bác làm đèn chớp xanh đỏ theo nhạc ở trong xe nhìn còn hay hơn.

23/10/06
14.638
5.121
113

độ thì cũng được thôi, qua được mấy chú đăng kiểm là được nhưng chạy ra đường gặp mấy chú XXX thấy là ngoắc vô liền, có giấy tờ đăng kiểm thì cho đi! qua ngã tư nào XXX cũng hỏi thà đi bộ còn hơn!

Hạng B1
1/9/06
69
1
8

Theo em thì cách độ xe của các chủ xe hiện nay đều cố gắng thực hiện để làm sao xe mình giống xe thể thao. Nhưng em thấy có rất nhiều cách để làm đẹp hơn theo dòng sedan. Như tem xe chẳng hạn, nhiều tem ko mang phong cách thể thao nhưng củng rất đẹp. Miễn sao là phải tôn thêm vẻ đẹp của xe, nhưng ko thay đổi tính chất dòng xe. Khó quá các bác nhỉ!!!!!!!!!!!!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Do luật pháp qui định khá chặt chẽ trong việc thay đổi kết cấu của xe, chính vì thế thị trường độ xe khó có cơ hội phát triển. Nếu bác nào máu độ ở VN thì đồng nghĩa với việc lúc nào cũng chuẩn bị tin thần khi bị các chú xxx vịn. Lấy ví dụ như chiếc xe Mer của bác Nguyenhyvn nhà ta, cứ mỗi 6 tháng phải tốn 2 chai để đăng kiểm, ngòai ra chưa kể chi phí vịn của các chú xxx... là tốn vài xị. Mỗi lần các chú xxx thấy xe của thành viên Nguyenhyvn là dừng lại, việc đầu tiên là khen "xe độ đẹp quá, hay quá ...." và câu thứ 2 là "bây giờ xử lý sao"..:D

Việc độ xe cũng là cách thể hiện cá tính và sáng tạo của chủ xe, tuy nhiên với luật lệ của ta hiện nay thì khó có thể xây dựng được một sân chơi độ xe như thị trường mở ở nước ngoài:(.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/9/06
69
1
8

Bóp chết sức sáng tạo rồi mấy ông xxxx ơi! Như thế đến bao giờ cho đến tháng 10 nhỉ????

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Các bác cho em hỏi tí : Nếu mà mình thay mâm đúc bằng với mâm cũ và gắn thêm bodykid thì có bị coi là thay đổi kết cấu của xe không vậy ? Và có bị các chú XXX vịn không hả các bác ui ? Em cũng đang máu cái vụ này mà cứ lăn tăn mãi á