Tập Lái
17/5/05
42
0
0
40
brazin
ducanh_bmw
RE: đồ xe toy LD

ai có tiền nhiều thì cứ mua đồ chính hãng . bác nhớ vợ chưa biết về chợ trời rồi . chợ trời ra đời trước khi toy vào VN . toy liên doanh vào VN từ khi xe zay 94 mà trong khi đó chợ trời ra đời bán đồ phụ tùng oto từ 1982 . thế lúc đó đã có đồ TQ rồi à . bác đọc lại sách báo đi . COn nếu mua đồ xịn ngoài chợ mà các bác bảo đồ đểu thì các bác ko bit gì rồi . ko bít đừng có nói sạo người ta cười đấy:):):):)

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: ducanh_bmw

ai có tiền nhiều thì cứ mua đồ chính hãng . bác nhớ vợ chưa biết về chợ trời rồi . chợ trời ra đời trước khi toy vào VN . toy liên doanh vào VN từ khi xe zay 94 mà trong khi đó chợ trời ra đời bán đồ phụ tùng oto từ 1982 . thế lúc đó đã có đồ TQ rồi à . bác đọc lại sách báo đi . COn nếu mua đồ xịn ngoài chợ mà các bác bảo đồ đểu thì các bác ko bit gì rồi . ko bít đừng có nói sạo người ta cười đấy:):):):)
Em biết bác bị chạm nọc và bức xúc,vì bác cũng bán hàng ngoài chợ Trời.Nhưng không nên nói nặng lời như vậy.Mất hòa khí!
Chúc bác vui!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em thấy bác nhovo nói cungcó phần đúng, giúp mọi người cảnh giác không để bị lừa. Con bác ducanhbmw thì cũng có thể bác hiểu rõ chợ trời, nhưng vì không phải ai cũng hiểu như bác nên có gì thì bác cứ đưa ra ý kiến. Thật ra nếu là em thì em cũng nói thế! Bác có ý kiến nhưng đừng nói nặng mất vui bác ạ!
:):):D:D

Tập Lái
17/5/05
42
0
0
40
brazin
ducanh_bmw

ok , tôi sẽ rút kinh nhgieemj nhưng mình phải biết mới nên đánh giá 1 cách chính sác . đumg có nói bậy nhe .

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Văn hóa "chợ Trời":D

Không nơi đâu có mọi thứ như ở đây, từ thượng vàng đến hạ cám.Những điều bất ngờ nhất , tuyệt vời nhất cùng với những điều tệ hại nhất, ma mãnh nhất, khốn nạn nhất cũng ở đây. Không chir ở HN hay Sài Gòn, mà ở nước ngoài cũng có đấy thôi. Để tồn tại và duy trì sự sống còn người ta " những con người nằm trong khu chợ đó" phải học cách để thích nghi, ngụy trang nhằm tồn tại.Không có gì bất ngờ khi những nhân viên ở hãng cũng phải lấy đồ ở chợ Trời về bán cho các bác và tính theo giá hãng, và cũng không có gì bất ngờ khi gặp đồ hãng ngoài chợ Trời ( hãng 100%) bán theo giá chợ trời:D. Chỉ có ở đây mới mua những đồ của chính chủ xe rồi bán lại cho chính chiếc xe đó, rồi cũng chính ở đây, phát sinh ra nhưng ý tưởng tuyệt vời để duy trì không biết bao nhiêu công xưởng mini:DTóm lại là, với chợ TRỜI không có cái gì là không tốt mà chỉ là không tốt nhất và với giá không tốt nhất thôi:D

Vậy các bác đừng quy kết nhé:D vài lời nông nổi mong các bác xí xóa:D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Không chỉ TOY đâu các bác ạ, tuần trước em chạy M323 đời 2000 (xe taxi SASCO ở sân bay TSN) bị pan ở Buôn Ma Thuột, ghé vào gara MISHUBISHI để thay bơm xăng, chủ gara nói thẳng là ko có bơm xịn đâu, đa số phụ tùng xe hơi ở VN đều là hàng tàu khựa (mặc dù vẫn thấy ghi Made in Germany) và giá thì cũng chát lắm. Thiệt hại cho vụ thay bơm xăng là 1,6 chai các bác ạ :mad:
PD

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

ok , tôi sẽ rút kinh nhgieemj nhưng mình phải biết mới nên đánh giá 1 cách chính sác . đumg có nói bậy nhe .

Bác wính chữ chính xác cho em đọc với .......:(:(

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

theo em hiểu: nhiều khi là minh đi mua thương hiệu không phải cái gì cũng biết hết, vì thế mua ở chợ không xấu rồi lại hạt dẻ nhưng nhiều khi vấn phải mất tiền ngu để tạo lấy cái yên cho thân, đời còn nhiều cái đam mê mà, chứ bản thân em khi mà được các bác trên này tư vấn đầy đủ, chỉ tận nơi là em chơi ngay việc gì phải ngu...;) còn không lại học phí có sao đâu đời còn dài mà....., cảm ơn các bác nhé. :D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác xem lại nhé, từ đầu bài này tôi có nói là mua đồ xịn mà người bán đưa hàng đểu đâu ? vì tôi đi mua mấy chỗ toàn đưa đồ đểu luôn và họ cũng có nói là hàng TẦU cao cấp, nhìn qua biết liền nên không mua thế thôi, hỏi mua đồ xịn thì không có, tôi còn xách theo cả đồ theo xe đi so sánh

Còn nếu bác là người bán hàng ngoài chợ trời thì nếu bác có hàng xịn chính hãng thì bác cứ tự giới thiệu biết đâu anh em trên này qua mua chứ cho đên giờ phút này chưa thấy chỗ nào ngoài đó bán hàng chính hãng mới 100% mà chỉ có hàng cũ đã qua sử dụng rồi hoặc hàng luộc xe ra thôi hoặc có mới 100% thì lấy qua hãng ... giá trên trời luôn :D
Còn ai cười cứ cười tôi có nói gì đâu, cười = 10 thang thuốc bổ đấy

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Viết thì sai chính tả, bài nào bác pót cũng chỉ vài câu vớ vẩn thì bác đánh giá người khác thế quái nào được.
Từ khi bác tham gia diễn đàn , bác post bao nhiêu bài thì chán bấy nhiêu, em cũng ạ bác