Tập Lái
17/5/05
42
0
0
40
brazin
ducanh_bmw
các bác ơi em mách cho các biết xe LD của mình nhiều đồ Trung Quốc lắm nên các bác nhớ cẩn thận nhé .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: đồ xe toy LD

Bác nói rõ hơn được không ạ? Bác nói lung bung như vậy nếu không có cụ thể sẽ bị xem là nói xấu đấy! Và nữa là nếu vậy thì các hãng LD khác có xài đồ TQ không bác?

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

BÁC KHÔNG ĐỌC BÁO HAY SAO? PHỤ TÙNG XE TOY LẮP RÁP Ở ĐÂY PHẦN LỚN LÀ HÀNG NHẬP TỪ ASEAN NÊN TRUNG QUỐC VÀO ĐÂY CŨNG KHÔNG LÀ CHUYỆN LẠ
VÌ VẬY TOY VN NÓI INNOVA MỚI CÓ GIÁ CẠNH TRANH NHƯ VẬY, HEHEHE

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Trích đoạn: binhtri

BÁC KHÔNG ĐỌC BÁO HAY SAO? PHỤ TÙNG XE TOY LẮP RÁP Ở ĐÂY PHẦN LỚN LÀ HÀNG NHẬP TỪ ASEAN NÊN TRUNG QUỐC VÀO ĐÂY CŨNG KHÔNG LÀ CHUYỆN LẠ

Thứ nhất bài của Bác không được viết HOA

Thứ hai : Thông tin của Bác lìu tìu quá Asean là asean TQ là TQ

Chẳng đâu vào đâu .....

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: NAKIO

Trích đoạn: binhtri

Thứ nhất bài của Bác không được viết HOA

Thứ hai : Thông tin của Bác lìu tìu quá Asean là asean TQ là TQ

Chẳng đâu vào đâu .....
lâu lâu em thay đổi form chữ tí mà sao bác lại khó tính với em quá vậy? với lại em thấy đa số options có xuất xứ từ các nước gần gần với mình thôi bác ah.
ngay cả những option của Hãng cũng thế

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Em thấy đồ tàu mà dạng ngon xài cũng đc fết đấy chứ các bác, chỉ có đồ tàu ở chợ lớn hay hàng nhập kém CL và kg rõ nguồn gốc thì mới lo thôi. Em thấy bây h đa số các sản fẩm nhập khẩu của VN toàn đề Made In China kg đấy thây.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Rất có thể mua phải đồ Nhái của TOYOTA, ví dụ thợ xe nó luộc đồ ra như đồ xe máy ấy, nếu không biết gãy răng ngay, nếu hỏi mua phụ tùng ngoài chợ thì cái gì cũng có nhưng toàn đồ đểu, vào trong hãng đắt gấp 10 lần nhưng là đồ chính hãng, có thể là hàng do TOYOTA Thailand hoặc TOYOTA China nhưng là hàng xịn

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Mua xe TOYOTA đã qua sử dụng phải rất cẩn thận, nếu là xe của người dùng thì ít hơn nhưng nếu là xe công ty hay đại loại như thế lái xe thường hay đổi đồ, ví dụ như họ sẵn sàng đổi đồ theo xe ra, lấy đồ của Tàu vào là có khoảng từ vài chai đến vài chục chai ngay, ví dụ tôi vừa mua con ALTIS rất mới, lúc chạy kiểm tra mọi thứ rất ổn ngoại trừ khi vào cua hết lái nó hơi có tiếng lục cục, tôi cam kết với bên bán là xử lý hết tiếng đó mới trả tiền, họ nói là bị Rôtuyn trừ cho tôi 400k VND đi thay mới, không chấp nhận tôi cho vào gara kiểm tra tháo láp ra thấy hơi bị mòn 1 tí teo, phải nhìn kỹ mới thấy. nếu xe đi ít mà láp bị vậy thì không Logic nên tôi kiểm tra toàn bộ xe luôn, cuối cùng bắt thay láp mới, cùng nhau ra chợ trời hỏi thì giá 1 bộ láp ngoài 2 bên ngoài chợ giá từ hơn 1 chai đến hơn 2 chai, mang về thay vào thì hàng này lắp lẫn kém lắm, không chuẩn như hàng xịn theo xe, vào hãng hỏi thì hãng không bán lẻ, phải mua cả bộ 13,5 chai mà phải đợi vì đang hết hàng. cuối cùng bên bán phải chấp nhận thay nguyên 1 bộ láp xịn của xe mới nguyên cho tôi. Chẳng biêt shọ chuyển đâu ra 1 con xe mới nguyên vừa chạy có mấy ngìn KM, sau đó mua láp ngoài chợ về lắp vào. Chịu luôn ai đó lại mua thì .... [:eek:]
mà phụ tùng TOYOTA nhái thì không thiếu thứ gì cả, nếu không biết về kỹ thuật thì xong luôn

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

A ..Ha Thế là Bác Cả nhà mình tiếp tay cho bọn LUỘC ĐỒ nhá ....:D:D:D:D