Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trươc khi lột xác thành siêu tiết kiệm ( 600 - 720 ), sẽ có giai đoạn chuyển giao có trầy trật tí mà.
Cứ xem truyện 7 viên ngọc rồng ngày xưa thì biết.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Nói như mấy anh ngoài nớ là:
"ai bẩu, tiết kiệm cho lắm vào"

:3dcuoigif:

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
[/SIZE]
Chúc mừng anh.
Bình của anh chắc là bình khô?
Khi câu bình cũng nên chú ý để 2 xe chạy chừng 5' hãy ngắt dây câu.
Đi đường xa, đèo dốc chạy em tê có khi lại hay, hết bình ủn đít cái là lại ngon lành anh Ngọt há?
Dạ em thay bình khô bác ôi.. mà em thắc mắc là bình yếu thù liên quan chi đến vòng tua ạ? Động cơ chạy bằng nhiên liệu chứ có bằng điện đâu bác há ?! Hehe
Trươc khi lột xác thành siêu tiết kiệm ( 600 - 720 ), sẽ có giai đoạn chuyển giao có trầy trật tí mà.
Cứ xem truyện 7 viên ngọc rồng ngày xưa thì biết.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Thua lun :p

• Like
Reactions: nta139 and VNET
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Dạ em thay bình khô bác ôi.. mà em thắc mắc là bình yếu thù liên quan chi đến vòng tua ạ? Động cơ chạy bằng nhiên liệu chứ có bằng điện đâu bác há ?! Hehe
:p
Bình yếu bị tuột áp nên các cảm biến và ECU làm việc không chính xác bác ui.
Bình khô có lợi là không cần chăm nước nhưng tới tuổi là nó dễ đột tử chứ không ngáp ngáp như bình nước.

• Like
Reactions: nta139 and ngotpro
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113

Thua lun :p
Bình khô xài thì không phải chăm sóc cầu kỳ nhưng nó die thì thường là đột ngột (chị Tiến gọi là đột tử). Do vậy nếu có việc đi xa (nhất là lên vùng Tây nguyên) nên coi date nếu bình khô đã xài 1,5 tới 2 năm thì nên cẩn thận.
Còn xăng với điện thì cũng giống như não thiếu máu (ví von cọc cạch tí) xe trục trặc ecu phát hiện nhiều lỗi->rối. Khi động cơ hoạt động bình thường thì ecu sẽ tự điều chỉnh. Đấy là với xe Camry. Còn anh chạy xe Mer thì chắc chắn phải kêu hãng mang theo máy tính tới mới hoạt động được.

• Like
Reactions: nta139 and ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bình khô xài thì không phải chăm sóc cầu kỳ nhưng nó die thì thường là đột ngột (chị Tiến gọi là đột tử). Do vậy nếu có việc đi xa (nhất là lên vùng Tây nguyên) nên coi date nếu bình khô đã xài 1,5 tới 2 năm thì nên cẩn thận.
Còn xăng với điện thì cũng giống như não thiếu máu (ví von cọc cạch tí) xe trục trặc ecu phát hiện nhiều lỗi->rối. Khi động cơ hoạt động bình thường thì ecu sẽ tự điều chỉnh. Đấy là với xe Camry. Còn anh chạy xe Mer thì chắc chắn phải kêu hãng mang theo máy tính tới mới hoạt động được.
Bình yếu bị tuột áp nên các cảm biến và ECU làm việc không chính xác bác ui.
Bình khô có lợi là không cần chăm nước nhưng tới tuổi là nó dễ đột tử chứ không ngáp ngáp như bình nước.
Cảm ơn các bác rất nhiều ạ:)

• Like
Reactions: nta139