Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Đưa đít xe vô nhà người ta thì quá ngu, còn sơn xe thì chủ nhà cũng tay anh chị, cả 2 dành cho nhau là quá chuẩn. Nói thật chứ nhiều chủ nhà cũng khó khăn lắm, em đậu xe thấy nhà đóng cửa mới đậu dưới đường, mà em ngồi trên xe luôn, chủ nhà từ trong nhà phi ra không cho đậu, mình xin lỗi nói đậu 1 tí rồi đi, nó cũng không cho, mình đi chỗ khác, tưởng nó đi xe ra hoá ra là nó không muốn cho ai đậu.
Khó gì. Đó là hoang tưởng ngộ nhận cái vỉa hè là của nhà mình. Bệnh ích kỷ kiểu này đầy bác ạ.

• Like
Reactions: PeggyMaz and PMH82
Tập Lái
25/7/20
24
31
13
42
Chủ nhà bán thời trang mà thẩm mĩ kém quá, vẽ cái xe xấu quắc à. Kiểu này chủ xe sao nó chịu chứ. Sai quá sai.

Hạng B2
21/10/16
134
86
28
33
Thấy 10' hơi vô lý, cửa hàng chứ cũng k phải nhà.. Chủ ngta chạy xe tới mở cửa ra, cho là trường hợp cửa hàng có sẵn sơn thì cũng khó mà vô lấy ra rồi xịt như này.. Với nếu có số thì chẳng ai làm trò này đâu, phải có gì bức xúc lắm mới thế chứ nhỉ
nói chung mình ko trong cuộc cũng ko dám chắc, 10' có lẽ là nói giảm nói tránh. nhưng thường nếu cửa hàng mở sẵn thì người ta đuổi ngay, đây là cửa hàng đang đóng. và tôi nghĩ tài xế già đời thì sẽ để lại sđt vì họ biết thừa là có thể bị gọi

• Like
Reactions: etxpo_112
Hạng B2
3/7/20
219
48
28
24
nói chung mình ko trong cuộc cũng ko dám chắc, 10' có lẽ là nói giảm nói tránh. nhưng thường nếu cửa hàng mở sẵn thì người ta đuổi ngay, đây là cửa hàng đang đóng. và tôi nghĩ tài xế già đời thì sẽ để lại sđt vì họ biết thừa là có thể bị gọi
Mình cũng nghĩ tới việc đó, nhưng mà nhìn cách đỗ xe máy thì chắn chẳn người chủ chạy từ trước vào. Thì theo mình nghĩ có sđt thì chắn hẳn cũng nên gọi 1 cuộc để dời xe đi chứ vẽ vời cũng có ích gì đâu. Nên chắc là có lắm uẩn khúc kkkk

Tập Lái
2/10/20
36
34
18
46
Việc đậu xe là do tài xế sai trước, nên dẫn đến bị xịt sơn. Lỗi hoàn toàn ở tài xế ! Còn nói vỉ hè là của chung, muốn đậu là được, thì cũng sai luôn. Một buổi sáng anh tài xế xe này mở cửa nhà mình, thấy có ai đậu xe trước cửa, không cho mình đi ra ngoài thì anh tài xế này nghĩ sao ?

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Tại Điểm e Khoản 3 Điều 5 thì đậu xe trên hè phố trái quy định pháp luật thì phạt từ 800.000 đến 1.000.000 là hết. Thằng đậu láo (ko phải đậu ngu) cùng lắm móc 1tr ra coi như mất bình xăng. Như mình nói ở trên nếu lôi ra kiện nhau nó mất 1tr còn ông chủ nhà tốn tiền nhiều hơn, nếu chơi như mình nói tháo 2 cái biển số của nó giấu đi hoặc chụp ảnh xe đậu láo xong tháo biển số lên đưa cho CA Phường để nó đi kiếm chết mie nó đi mà mình cũng khỏi mang tội phá hoại tài sản.
Cách này hên xui nhé.
Đell phải tự nhiên nó dám bố láo đâu/

• Like
Reactions: FujiS5200
Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Đề nghị bồi thường thiệt hại mà Bác, đây là thỏa thuận giữa 2 bên => kg có chuyện quy vô tội cưỡng đoạt được.
Có chăng, chủ sẽ sẽ đòi chứng minh thiệt hại đó ntn...
=> Chủ yếu là dọa cho Chủ xe tởn 1 phát + tí tiền cà phê hợp pháp cho bõ ghét.
Chỗ hẻm Em, có mấy chú kg chịu vô bãi, toàn đậu ké, Em ghi tờ giấy "NGƯỜI LỊCH SỰ, VUI LÒNG ĐẬU XE KHU HỒ BƠI. DÂN Ở HẺM NÀY MỚI ĐƯỢC ĐẬU Ở ĐÂY" kẹp vô kính lái. Ngoan ngay.

Em phản biện lại xíu về cái biển. Trừ khi khu đó là đất riêng thì mới có thể ghi thế được, còn đường chung, ngõ chung thì mình đâu có quyền cho ai hay cấm ai được làm đâu.
Còn việc bác dọa để người khác xùy tiền ra thì đó là cưỡng đoạt rồi mà bác.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Ô tô đỗ trên vỉa hè, sai.
Chủ nhà phá hoại tài sản người khác, sai.
Cả 2 đều sai và đều cần bị xử phạt.
Ai lỗ?

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Em phản biện lại xíu về cái biển. Trừ khi khu đó là đất riêng thì mới có thể ghi thế được, còn đường chung, ngõ chung thì mình đâu có quyền cho ai hay cấm ai được làm đâu.
Còn việc bác dọa để người khác xùy tiền ra thì đó là cưỡng đoạt rồi mà bác.
Hẻm cụt, có cổng nội bộ => là hẻm riêng được kg Bác.
Nói như Bác, đường kg cấm đậu, mà Bác chất cái xe dưới lòng đường nhưng trước cái cửa hàng ăn rộng 4 mét thử xem họ có cự Bác kg? Dù theo luật là Bác đậu dưới lòng đường, đường cũng kg cấm đậu xe.
Chả có gì là cưỡng đoạt, Em đã nói rất rõ là "đề nghị bồi thường", khi không xịt sơn thì cái sai chỉ là Chủ xe thôi. Chủ nhà đưa ra bằng chứng thiệt hại (tiện thuê nhà, thuê người...) => đề nghị bồi thường mức hợp lý, Em nghĩ Chủ xe sẽ trả. Không trả thì rõ là kg thiện chí, thiếu gì cách xử lý tiếp theo.