Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Hẻm cụt, có cổng nội bộ => là hẻm riêng được kg Bác.
Nói như Bác, đường kg cấm đậu, mà Bác chất cái xe dưới lòng đường nhưng trước cái cửa hàng ăn rộng 4 mét thử xem họ có cự Bác kg? Dù theo luật là Bác đậu dưới lòng đường, đường cũng kg cấm đậu xe.
Chả có gì là cưỡng đoạt, Em đã nói rất rõ là "đề nghị bồi thường", khi không xịt sơn thì cái sai chỉ là Chủ xe thôi. Chủ nhà đưa ra bằng chứng thiệt hại (tiện thuê nhà, thuê người...) => đề nghị bồi thường mức hợp lý, Em nghĩ Chủ xe sẽ trả. Không trả thì rõ là kg thiện chí, thiếu gì cách xử lý tiếp theo.

Ngõ, hẻm là em nói chung. Ngõ có loại ngõ chung, hẻm cũng có loại là hẻm riêng (là hẻm chả có trong sổ đỏ của nhà nào hay gia tộc nào). Việc hẻm đó có thêm cổng nội bộ như bác nói là tình tiết mới.
Về việc đỗ xe, luật không cấm thì mình được làm. Tất nhiên khi đã xét thì phải xét cả tình lẫn lý. Xét về lý thì họ cự là sai. Nhưng xét về cái tình thì cũng không nên đỗ thế, phải không ạ. Phố phường chật hẹp thì nhìn nhau mà sống, mà đỗ xe.
Đe dọa người ta để "đề nghị bồi thường" thì chả cưỡng đoạt thì là gì ạ. He he.
Còn nếu em đỗ xe không trái luật thì bác có đưa bằng chứng giời thì cũng thế thôi.
P/S: Mà em nhắc lại quan điểm của em, là phố phường chật hẹp thì nhìn nhau mà sống, nhìn nhau mà đỗ xe.

Hạng C
21/11/15
525
5.091
93
39
Quận 2 hcm
Đậu kiểu này thì nó xịt sơn chẳng oan, mà 10p thế éo nào đủ thời gian thằng chủ mua sơn về xịt.

Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
Xe ô tô báo công an thì việc chủ nhà hủy hoại tài sản sẽ cũng mất vài chai tiền sơn lại. Nếu tôi là chủ nhà tôi lấy phân trâu bôi vào đặc biệt là chỗ tay cầm mở cửa. Haha:D

• Haha
Reactions: etxpo_112
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Tôi từng bị vụ nầy , xe biến mất, hỏi cảnh sát thì bị kéo đi, tiền kéo xe = 5 bình xăng đầy, tiền phạt = 3 bình xăng đầy, tóm lại đậu bậy như trên hình là mất toi gần 10 bình xăng. Lý do dính là đậu nơi cấm đậu trước mặt cửa giao hàng của xe tải ....

Chủ nhà cứ gọi cảnh sát, họ đến lập biên bản và chưa đầy 10 phút sau là xe kéo đến ngay.

Mình nên nhớ những gì mình không muốn thì đừng làm cho người khác. Thân !

nhìn cũng đẹp mà
Chắc bạn có chơi trong mô hình quân sự, sơn camo à :):):)

• Like
Reactions: thiennan
Hạng B2
3/7/20
219
48
28
24
Xe ô tô báo công an thì việc chủ nhà hủy hoại tài sản sẽ cũng mất vài chai tiền sơn lại. Nếu tôi là chủ nhà tôi lấy phân trâu bôi vào đặc biệt là chỗ tay cầm mở cửa. Haha:D
Thế bác định lấy ở đâu bôi đấy haha

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Thế bác định lấy ở đâu bôi đấy haha
Nếu muốn phá chơi thì lấy ống chích, ống hút chơi tí nước mắm nhỉ, mắm nêm thật ngon ..... xịt vào ống khoá, nhất là các xe còn khoá cơ , hay xịt vào trong nắm tay.

Thế nào sau khi mở cửa bằng chìa thì đút vào túi quần, hay vào xe là cầm chìa khoá chộp vô lăng ... là xong hàng

Cái hay nhất là dùng ... dầu thơm nào lạ lạ.... mà lại bám lâu, , tôi chắc chắn chủ xe sau khi lái về nhà sẽ được vợ ... hỏi thăm và cho vào cầu tiêu ngủ

Nói chơi thôi chứ đừng làm như thế nha :):):):):):):):)

• Haha
Reactions: etxpo_112
Hạng B2
3/7/20
219
48
28
24
Nếu muốn phá chơi thì lấy ống chích, ống hút chơi tí nước mắm nhỉ, mắm nêm thật ngon ..... xịt vào ống khoá, nhất là các xe còn khoá cơ , hay xịt vào trong nắm tay.

Thế nào sau khi mở cửa bằng chìa thì đút vào túi quần, hay vào xe là cầm chìa khoá chộp vô lăng ... là xong hàng

Cái hay nhất là dùng ... dầu thơm nào lạ lạ.... mà lại bám lâu, , tôi chắc chắn chủ xe sau khi lái về nhà sẽ được vợ ... hỏi thăm và cho vào cầu tiêu ngủ

Nói chơi thôi chứ đừng làm như thế nha :):):):):):):):)
Cũng "thâm" phết, bác lên plan chắc cũng hết 10' ngta đậu xe rồi kkkkk

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Cũng "thâm" phết, bác lên plan chắc cũng hết 10' ngta đậu xe rồi kkkkk
Cám ơn, vậy dể nhất là trét sơn môi của phụ nữ ngay 2 hay 4 nắm tay cửa cũng được... ngày mai ông chồng chở đi thế là xong ... t ....Phụ nữ thính và thị giác tốt lắm, nếu như có cái gì lạ là họ biết ngay .... trừ khi chủ xe đem đi rửa xe .... và đi tắm hơi mới hết mùi và hết vết son trên xe :):):):):):):) Cái nầy chắc khỏi lên plan, nhà ai cũng có món nầy . Thân !

• Haha
Reactions: TK2000
Hạng B2
20/7/20
133
46
28
23
Cám ơn, vậy dể nhất là trét sơn môi của phụ nữ ngay 2 hay 4 nắm tay cửa cũng được... ngày mai ông chồng chở đi thế là xong ... t ....Phụ nữ thính và thị giác tốt lắm, nếu như có cái gì lạ là họ biết ngay .... trừ khi chủ xe đem đi rửa xe .... và đi tắm hơi mới hết mùi và hết vết son trên xe :):):):):):):) Cái nầy chắc khỏi lên plan, nhà ai cũng có món nầy . Thân !
tôi sẽ lấy sổ ghi chép lại, sau có cách mà trị.. khổ nỗi lấy cây son của cô vợ, thì chắc cũng tính đường chuồn sớm kkkk

• Like
Reactions: Osin