Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Mùng 2 Tết này em về quê (Bình Định), đang tính đi đường 723->Khánh Vĩnh-> Diên Khánh, hiện nay đoạn từ KV ra NT đang thi công mở rộng và nâng cấp nên em không biết xe sedan có đi được k? Bác nào đã đi qua đoạn nay trong thời gian gần đây vui lòng cho em ít thông tin với. Vì phụ vụ bô lão và trẻ em trong chuyến đi nên cẩn thận chút. Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.219
113
khaidinh nói:
Mùng 2 Tết này em về quê (Bình Định), đang tính đi đường 723->Khánh Vĩnh-> Diên Khánh, hiện nay đoạn từ KV ra NT đang thi công mở rộng và nâng cấp nên em không biết xe sedan có đi được k? Bác nào đã đi qua đoạn nay trong thời gian gần đây vui lòng cho em ít thông tin với. Vì phụ vụ bô lão và trẻ em trong chuyến đi nên cẩn thận chút. Mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác nhiều.
Cố gắng thì cũng đc, em cũng kg biết tả thế nào. Đường đang làm từ chân đèo đến Khánh Vĩnh ( cách đây 1 tuần) Do xe 45 chỗ Phương trang chạy nên ở giữ có 1 cái mô đất khá cao xe sedan chạy là cạ gầm nhưng đất đỏ nên cố chạy cũng kg sao, trời mưa chắc bó tay. Tuy nhiên nên đi trời sáng chứ tối là kg biết đường để né. Còn lại thì ok.gầm cao cở zace, jolie chạy ngon.

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Chạy từ từ được bác ạ, đường đang làm bụi lắm và hơi khó đi bác cứ đi tà tà là được, vì bữa trước em đi từ Nha Trang lên - Đà Lạt em thấy nhiều sedan vỡn chạy phà phà mừ.

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Hehe, sau đoạn này là đoạn lên đèo đây, em cũng thử sức đoạn đèo này hồi tháng 5 rồi, nhưng sao bây giờ vẫn chưa làm xong đường nhỉ?

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Thật kinh khủng!
hihi đó là câu kết luận cuối cùng cho đoạn đường 15km đang làm đoạn Khánh Vĩnh ra Nha Trang
đường ủi bằng hoàn toàn, nền đất bụi mù mịt, nếu không cách xe trước được 100m thì khó mà thấy đường, nền đường ổ gà, trâu, voi các loại và đều bị băm nát chắc do bánh xích xe ủi cày lên. Nếu mưa chắc không thể nào chạy được.
Cuối cùng cũng chạy được qua và lại, nhưng xe đổi màu sơn luôn. Tốc độ 20-40 là an toàn và đỡ hại xe. 2 đầu đoạn này đều có rửa xe tự phát của người dân nhưng chủ yếu là xịt trôi bụi thôi. Ngoài ra cũng có dịch vụ đẩy xe bị lầy khi mưa tới, các bác yên tâm. Giá xịt nước là 20/4chỗ. đẩy xe lầy thì khoàng 200-400 tùy xe và khoảng cácch (lực lượng thanh niên dân tộc khỏe lắm)
EM đã hoàn tất 1 chuyến Đà Lạt - Bình Định - Huế thật vui.
Cảm ơn các bác đã cho thông tin.

Hạng B2
3/12/09
130
5
18
[blockquote]hehehehe, mồng 4 tết, lúc 11g trưa, em chạy wa đoạn này (hướng Đà Lạt - Nha Trang) gặp một đoàn các bác đi ngược chiều đông ơi là đông, vui ơi là vui, cả đoàn xe chỉ toàn 1 màu...cát 2010
. Thấy có bác xịt nước rửa kiếng, cái kiếng cũng chuyển wa đặc màu cát 2010 lun
, chỉ lòi ra 1 khoảng sáng trước mặt bác tài. kakakakakaka ! vui ơi là vui.

Tại đỉnh đèo lúc 9h20 nhiệt độ chỉ 14 độ C, sương mù đặc !
Biếu các bác tấm hình chụp cách đỉnh đèo khoàng 1Km

[/blockquote]

Last edited by a moderator:
Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
Kinh thật, tết năm 2008, 2009 em đi cung đường này còn rất đẹp, hên là năm nay không đi nữa chứ không xót vợ 2 lém.:)

Hạng B2
11/8/04
217
144
43
HCMC
rav10 nói:
[blockquote]hehehehe, mồng 4 tết, lúc 11g trưa, em chạy wa đoạn này (hướng Đà Lạt - Nha Trang) gặp một đoàn các bác đi ngược chiều đông ơi là đông, vui ơi là vui, cả đoàn xe chỉ toàn 1 màu...cát 2010
. Thấy có bác xịt nước rửa kiếng, cái kiếng cũng chuyển wa đặc màu cát 2010 lun
, chỉ lòi ra 1 khoảng sáng trước mặt bác tài. kakakakakaka ! vui ơi là vui.

Tại đỉnh đèo lúc 9h20 nhiệt độ chỉ 14 độ C, sương mù đặc !
Biếu các bác tấm hình chụp cách đỉnh đèo khoàng 1Km

[/blockquote]

đâu thấy gì đâu, chỉ thấy bác có 2 cái bao thật sành điệu :)

Hạng B2
3/12/09
130
5
18
Hehehehe bác bactrp nhìn kỹ sẽ thấy lề trái rất mờ và vạch vôi giữa đường đó .

Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
đoạn trên đèo mấy ngày Tết toàn sương mù, 8h sáng vẫn còn, lúc em về mới 15h mà cũng kín mít sương mù, xe nào chạy cũng bật hết all đèn có thể bật mà chỉ nhìn thấy nhau khi còn 20-30m thôi...k thấy đẹp tí nào!