Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
Lời nói đầu:
Chưa đạt được những điều mong muốn, nhưng đã đến lúc phải dừng lại và chuẩn bị cho đoạn cuối của cuộc đời. Căn cứ trên những khả năng có thể, mình và người bạn đời tri kỷ dự định dành tất cả những ngày cuối cùng của đời mình để dong ruỗi, hoà mình với thiên nhiên và hưởng thụ sự bình dị của cuộc sống.
Chưa dám tính đến những điều lớn hơn, chỉ mong được trải nghiệm và khám phá đến tận cùng vẻ đẹp của đất nước và thụ hưởng những cảm xúc nhẹ nhàng thanh thản của kiếp người, bù lại cho cả một đời gian lao vất vả cho mưu sinh, trách nhiệm.
Mình lập thớt này kể từ hôm nay, ở đây nhằm tìm kiếm sự đồng cảm chia sẻ kinh nghiệm và những dự định tương tự để hiện thực hoá mong ước nhỏ nhoi nhưng cũng không phải dễ dàng thực hiện.
Phần chính: Khái quát về cuộc hành trình dự định:
1/ Ba năm ( 1000 ngày có đủ cho một chuyến đi xuyên Việt) ?

Tựa bài của bác chủ làm em ấn tượng quá. Đọc lời nói đầu của bác em chưa hình dung hết về hoàn cảnh của bác, nhưng cũng hiểu được tâm trạng và mục đích lập thớt của bác. Ý tưởng của bác em rất ủng hộ. Trải nghiệm và khám phá những điều thú vị ở mọi miền đất nước cũng là niềm đam mê của em và nhiều OSer đó bác. Hy vọng chuyến đi sẽ đem lại cho các bác sự thoải mái, thanh thản hơn là phải ngồi đếm ngược thời gian. Thời gian 1000 ngày là hết sức thoải mái cho một chuyến xuyên Việt mà bác. Nhưng bác nhớ chia sẻ với anh em OS những thông tin bổ ích và thú vị trong chuyến đi nhé. Ngược lại, em nghĩ các OSer cũng sẽ luôn sẵn lòng chia sẽ, hỗ trợ bác trong cuộc hành trình.
Chúc bác thêm nghị lực để lên đường và mong thông tin của bác lắm.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng B2
1/5/12
239
124
58
viet xuan nói:
Lời nói đầu:
Chưa đạt được những điều mong muốn, nhưng đã đến lúc phải dừng lại và chuẩn bị cho đoạn cuối của cuộc đời. Căn cứ trên những khả năng có thể, mình và người bạn đời tri kỷ dự định dành tất cả những ngày cuối cùng của đời mình để dong ruỗi, hoà mình với thiên nhiên và hưởng thụ sự bình dị của cuộc sống.
Chưa dám tính đến những điều lớn hơn, chỉ mong được trải nghiệm và khám phá đến tận cùng vẻ đẹp của đất nước và thụ hưởng những cảm xúc nhẹ nhàng thanh thản của kiếp người, bù lại cho cả một đời gian lao vất vả cho mưu sinh, trách nhiệm.
Mình lập thớt này kể từ hôm nay, ở đây nhằm tìm kiếm sự đồng cảm chia sẻ kinh nghiệm và những dự định tương tự để hiện thực hoá mong ước nhỏ nhoi nhưng cũng không phải dễ dàng thực hiện.
Phần chính: Khái quát về cuộc hành trình dự định:
1/ Ba năm ( 1000 ngày có đủ cho một chuyến đi xuyên Việt) ?
Trời ạ...Bác giật cái tít ghê quá.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Đi bộ 4km/h, ngày đi khoảng 8 tiếng (8x4=32km), 1000 ngày đi được 3.200Km!!!!
1000 ngày đi bộ hoặc cỡi ngựa cũng xiên Vịt được đó bác, bác nên đổi tựa đề lại: nhờ các bác tư vấn đi xiên Vịt bằng ngựa trong 3 năm:D:D

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Không biết bác chủ thớt năm nay bao nhiêu tuổi, mà đặt cái tựa nghe khiếp quá!
Trước tiên bác hãy cho biết bác đi xuyên Việt bằng phương tiện gì (chắc là không phải đi bộ) và chắc cũng không phải đi xe đạp, vì xuyên Việt phải qua mấy cái đèo cao ngất ngưỡng, cùng đi với bạn đời tri kỹ nữa, thì chắc chỉ có thể là gắn máy hoặc ôtô thôi!
Bác hãy dự trù kinh phí cho 1000 ngày của bác, bác cứ tính trung bình mỗi ngày đi du lịch, 2 người (ăn ở tự túc, nhà trọ) chi ít cũng phải 300.000 VNĐ, vậy 1000 ngày==> 300 triệu (không kể chi phí phát sinh khác ( chi phí cho sức khỏe! vì bác nói là cuối đời nên chi phí này càng cao đó!)

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
ủng hộ những ý tưởng của bác, không biết bác có tâm trang gì hoặc có những mục đích gì hay không mà bác giật cái topit làm em cũng phải suy nghĩ theo có thể nói là hơi sâu xa và hơi tiêu cực một tý... 1000 ngày nghe thì dài nhưng cũng rất ngắn, có thể khoảng thời gian này bác sẽ chu du khắp mọi miền đất nước nhưng cũng có thể không. lang thang đây đó cũng là một phương thuốc hữu hiệu giúp con người ta cảm thấy thanh thảng hơn để mà vượt qua tất cả.
Anh em Oser sẽ ủng hộ và mong tin bá, chúc bác đạt được ý nguyện.

Thanks

Ngày thứ I: lên đường nhé bác ..................

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
48
Chẳng lẽ bác và bà cả đi bộ thật sao mà cần những 1000 ngày xuyên Việt ?

Hạng B2
2/5/12
226
49
43
44
Chắc thớt này của bác chủ sẽ sống lâu hơn 1.000 ngày...
Em ủng hộ gđ bác và mong chuyến đi dài hơi này thành công tốt đẹp.

Status
Không mở trả lời sau này.