Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Nếu Bác VietXuan muón thử nghiệm trước khi đi chính thức thì có thể tháp tùng cùng 2 cha con tui trong tháng 7 này làm luôn hành trình phượt ... từ SG - Nha Trang - Đà Nẵng - Huế - Vinh - HN - Lạng Sơn - HN , bằng các loại phương tiện công cộng ( Tàu,xe,.v.v...) và bay về từ HN . thời gian hành trình 9 ngày .chi phí tiết kiệm nhất . Sau đó rút kinh nghiệm để đưa Bác gái đi ..... chi tiết kỹ hơn cho tour trăng mật của đoạn cuối cuộc đời có lẽ sẽ hấp dẫn hơn hén.:D

Hạng B1
24/6/12
69
117
33
Đọc những thớt của bác, cảm nhận bác chủ là người đa cảm, lãng mạn. Có lẽ hành trình của bác là "đi và sống" nên mới dự định thời gian dài thế

Chúc bác toại nguyện ước mơ

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.015
76.835
113
4b + 2b gấp là hay nhất rồi.
em cũng đã tính rồi, nếu em không có F1, không bị ốm đau bất đắc kỳ tử, bây giờ em có thể nghỉ làm, đi chu chu thiên hạ được rồi, tiền tiết kiệm đủ để đi. Chắc rồi sẽ cũng đến lúc làm 1 chuyến như bác. em thấy có người quen, chạy Landcruiser đi công tác xuyên Việt hoài

Em đi thì sẽ khác đa số mọi người, ví dụ như ở Phú Quốc em ở phải > = 5 đêm, mới thoải mái và đi được nhiều, hiểu được nhiều.

VN có khoảng 64 tỉnh thành, 5 đêm ở tỉnh lỵ chính, tính thử mỗi tỉnh có 10 huyện cần ghé, mỗi huyện ở 2 đêm, đi đường 2 đêm/tỉnh, vị chi là

64 x 5 + 10 x 2 + 64 x 2 = 468 ngày

đau ốm hư xe dọc đường 100 ngày

...........

Vậy 1000 ngày dư sức rồi bác

Cần có tiền mặt và thẻ ATM nữa nhé bác. Thẻ tín dụng chưa phổ biến ở VN với chuyến đi như vậy

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Warren Pham nói:
Em đọc tiêu đề thấy bi quan quá, nhưng nội dung không phải như vậy. Bác chủ nên đổi tiêu đề thành "Giai đoạn mới của cuộc đời", nghe lạc quan hơn. Chúc bác chủ biến mong ước của mình thành hiện thực!
nói huỵch toẹt ra là ai mà làm mấy câu như "Lần cuối", "lần chót"...nghe như trăng trối vậy. Đổi tiêu đề cho nghe đỡ yếm thế bác chủ ơi.

Trong đời mà đi 1 chuyến đã đời vậy là nhất quả đất rồi. K làm gì mà đi chơi được 3 năm là giấc mơ của rất nhiều người. Đại đa số giờ kiếm được 1 tuần đi nghỉ là cực khó rồi.

Hạng C
Xem ra dự định này cũng có nhiều bác hào hứng. Muốn chắc ăn cứ test thử từng bước 100 - 300km ... để rút kinh nghiệm.
Trước mắt mình thấy ... hai vợ chồng bỗng thấy khoẻ ra, vì có dự định này mà bóng mây u ám của tuổi già bị xua tan và lấp vào đó là những háo hức lo toan chuẩn bị . . . rất cám ơn các bác và cũng rất mong được các bác tiếp tục ủng hộ và góp ý cho để chuyến đi cuối đời này lại trở thành đoạn đời đáng sống và đáng nhớ nhất.

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Đúng là tiêu đề nghe giật mình... Bác nên đổi thành "Ước nguyện cuối cùng".... hay đại loại thế cho đỡ bi quan.

Mong muốn của bác cũng là ước mơ của em. Có điều không biết khi nào thực hiện được? Thật khó quyết định vì còn nhiều yếu tố như điều kiện thời gian, sự ủng hộ của người thân, công việc,...

Chúc bác sớm chọn được ngày khởi hành.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Nghe tiêu đề của bác chủ đặt ra mà cứ như là ...trăn trối ấy!

Status
Không mở trả lời sau này.