Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Chắc hẳn bác chủ có nổi niềm riêng nên mới chọn cái tiêu đề mà khi đọc đến thì AEOS ai cũng thật sự im lặng. Cá nhân em thật sự trân trọng vì không thể cảm nhận & hiểu được nổi niềm riêng của bác là thế nào.

Cũng đọc thớt này vài lần, trên những cung đường lang thang dọc theo các tỉnh thành, em vẫn bắt gặp những chiếc xe gắn máy gồm một bác trai, một bác gái, rong ruỗi...mới ngày 23/9 sáng sớm, em và thằng bạn phóng xe 2B từ Nha Trang lên Đà lạt theo đèo Khánh Vĩnh có gặp 2 bác đi 2B biển SG, cũng đồng hành cùng 2 bác một đoạn đường đèo đến thác nước thì em dừng lại để ghi vài tấm hình, hai bác đi tiếp, hai thằng em chộp hình xong chạy theo sau, thì thấy hai bác dừng lại tại nơi thác nước đổ xuống, bác trai nằm dài nghĩ ngơi bên dòng thác, bác gái thì ngồi bên cạnh...thấy bác cười, cũng muốn dừng lại nói chuyện chút cho vui, nhưng thằng bạn nói, thôi để hai bác ấy nghĩ ngơi....

Hôm nay đọc lại thớt này, lòng cứ nhủ rằng không biết hai bác mình gặp hôm 23/9 trên đèo Khánh Vĩnh, có phải là bác chủ thớt không?

Cầu chúc hai bác luôn mạnh khỏe, bình an, và thực hiện được cuộc hành trình như ý nguyện.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Bác đang nhắt tới Anh Tuấn người đồng nghiệp của mình. Anh ấy đi một chyến cuối cùng của cuộc đời mình rồi ra đi mãi mãi....
Nhớ anh Tuấn...
Mình có đọc thớt này, thật lắng đọng...đọc xong thì mới biết bác ấy đã ra đi mãi mãi. Sống, ai cũng phải hướng về phía trước, đôi khi cũng cần có một khoảnh khắc để dừng lại, hoặc chậm lại một chút và chính những cái khoảnh khắc này lại cho ta thêm năng lượng để đứng dậy đi tiếp.

Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Ước mơ này chắc hẳn tất cả mọi người ai cũng đều đã từng mong muốn, chỉ là có điều kiện thực hiện không hay thôi.
Vợ chồng em vẫn hay thăm thú nơi này, nơi kia; và cũng sẽ làm một chuyến dài hơi cho nó đã...
Sinh ra tại một miền quê, được đi thưởng cảnh quan, cuộc sống ở mọi miền thì thật là thú vị...
Đất nước thống nhất, anh em, bà con, bạn bè trôi nổi mỗi người mỗi nơi, có người sẽ chẳng bao giờ gặp lại....
Làm một chuyến chu du, xa lạ thì vãn cảnh, chỗ nào có anh em, bà con thì ghé thăm, nghĩ cũng vui thay...
Chúc bác sớm thực hiện ước mơ và làm một thớt thật là chi tiết.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Mình có đọc thớt này, thật lắng đọng...đọc xong thì mới biết bác ấy đã ra đi mãi mãi. Sống, ai cũng phải hướng về phía trước, đôi khi cũng cần có một khoảnh khắc để dừng lại, hoặc chậm lại một chút và chính những cái khoảnh khắc này lại cho ta thêm năng lượng để đứng dậy đi tiếp.
Em mới tham gia OS nên không hề biết về bác Pigeon. Nhơf cụ gồ search em ngồi đọc mấy topic liên quan tới bác ấy. Em thật sự xúc động và nghiêng mình vì sự chu toàn cũng như lạc quan trước khi ra đi của bác Tuấn. Bác ấy ra đi rồi mà đeer lại một ký ức đầy chất nhân văn trong diễn đàn này. Mong linh hồn bác được siêu thoát về nơi cực lạc.
Bác ấy từng nói một câu mà em nghe buồn tê tái :" lặng lẽ nơi đây, phút giã từ một mặt trời rực rỡ, đax hoàn thành sứ mệnh cống hiến cho nhân loại thêm một ngày nắng ấm...
Một câu nói chưas đầy nỗi niềm và lòng bao dung.

Hạng B2
18/9/04
209
49
28
53
T3 tuần rồi là kỷ niệm tròn 3 năm ngày Anh Tuấn của em ra đi, mà e kg ở nhà được! hic

Status
Không mở trả lời sau này.