Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai
Theo em thì đọan đường này thu phí đắt nhất VN.
Đó là đường tỉnh lộ 16 (ĐT760) từ km0 đến km8+525. Do cty XDCTGT 586 thu.
Trên đọan đừơng này có 2 trạm thu phí, mỗi lược 10 nghìn (xe dưới 12 chổ)
Trạm 1 ở km0+400 bán vé và sóat vé (10.000đ) đến km3+650 .
Trạm 2 ở km3+853.5 bán vé và sóat vé (10.000đ) đến km8+525 .
(các thông số trên em đọc trên vé)
Nếu đi hết đọan đường này thì mất 20 nghìn tiền vé cho hơn 8km.
Theo xe em thì chưa hết 8 nghìn tiền xăng, mà tiền phí thì ……..
Nếu kg so với phí cầu, phà thì đây là đọan đường có mức thu phí cao nhất mà em biết.
Chắc là mấy anh làm công trình giao thông này nghĩ có tiền mua ôtô thì tiền để đóng phí là kg đáng hay sao nhỉ!!! Cứ đè cổ ra mà cắt thì chết.
Đường thì nhỏ, bụi, tốc độ 40km/h. Mấy *** bắn hòai!!!!! Chán…………
:mad::mad:

:mad:

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
RE: Đọan đường này thu phí đắt nhất VN ???

Còn nhiều cái tệ hơn nhiều....thôi ráng mà tồn tại đi bác:D

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Tôi thấy đường xá nhà mình bị thu phí dữ quá. Ngay trong lòng Hà Nội, khu vực nội thành là quận Long Biên cũng có một trạm thu phí, ngày xưa thì là thu phí qua cầu Chương Dương, bây giờ không biết là thu phí gì.

Đường 5 Hà Nội - Hải Phòng bây giờ chạy phải qua 3 trạm thu phí, 1 ở Hưng Yên, 1 ở Hải Dương, 1 ở Hải Phòng. Cả đi và về riêng tiền đường đã đến 60K, khiếp quá.

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Em có cái thét méc sao cầu cỏ may ở VT lại 12k trong khi tất cả đều là 10k??? bác nào làm ở trển giải thích hộ em cái

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc

Mình cũng có thắc mắc như bác và có hỏi thổ địa Vũng Tàu.... phép vua thua lệ làng là câu trả lời bác à...:mad:

Trích đoạn: Sun

Em có cái thét méc sao cầu cỏ may ở VT lại 12k trong khi tất cả đều là 10k??? bác nào làm ở trển giải thích hộ em cái

Hạng D
14/6/05
1.590
3.932
113
Đồng Nai

Theo em biết thì cái cầu này của tư nhân đứng ra làm (tay này có số má lém) và có 1 số người đứng sau lưng vịn ở tận Hà Lội. (chắc cũng gần con bạc triệu đô hay to hơn tí....:D:D:D)
Đây là chổ còn thu phí xe motô duy nhất mà em biết.
Chắc là chổ các cụ ký gởi tí cổ phần hay hùn miệng ý mà!!!!!!!!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Qua cầu Mỹ Thuận xe 2 bánh cũng nộp 1 nghìn zậy các pác...

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Cầu yên lệnh ( hưng yên ) thu 15 000đ / lượt 1 xe 4 chỗ

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Có bác nào trong OS thường xuyên đi dọc chiều dài đất nước thử làm phép tính nhẩm xem thử có bao nhiêu trạm thu phí,và tổng thiệt hại cho cánh tài xế là bi nhiêu,em nghĩ chắc con số ấy không nhỏ phải không các bác,riêng ở tỉnh Bình Dương,bạn em nó chạy xe tải,nó bảo trạm thu phí có lẽ không đâu nhiều bằng ở Bình Dương.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: peace

Theo em biết thì cái cầu này của tư nhân đứng ra làm (tay này có số má lém) và có 1 số người đứng sau lưng vịn ở tận Hà Lội. (chắc cũng gần con bạc triệu đô hay to hơn tí....:D:D:D)
Đây là chổ còn thu phí xe motô duy nhất mà em biết.
Chắc là chổ các cụ ký gởi tí cổ phần hay hùn miệng ý mà!!!!!!!!
Cầu này cũng hay lắm: mới làm được 1 nửa đường đã thu phí rồi trong khi bình thường là phải làm xong hết mới được thu phí, thằng cha nào mà giỏi thật, muốn học tập quá mà không biết là ai [8D]