Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM
RE: Đọan đường này thu phí đắt nhất VN ???

Thế các bác nghĩ sao về cái trạm thu phí bên Q 2 Sài gòn. Mỗi lần em chạy sang bên Thủ Đức thăm cu em họ học đại học hoặc ngó nghển tí đất đai là 20 khìn tổng cộng rồi.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Các bác vào Bia Bà chưa, ngày thường là 15k cho 1km, hôm tết là 20k. Chỗ nào đắt hơn?

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
40

Trích đoạn: peace

Trích đoạn: Sun

Em có cái thét méc sao cầu cỏ may ở VT lại 12k trong khi tất cả đều là 10k??? bác nào làm ở trển giải thích hộ em cái

Theo em biết thì cái cầu này của tư nhân đứng ra làm (tay này có số má lém) và có 1 số người đứng sau lưng vịn ở tận Hà Lội. (chắc cũng gần con bạc triệu đô hay to hơn tí....:D:D:D)
Đây là chổ còn thu phí xe motô duy nhất mà em biết.
Chắc là chổ các cụ ký gởi tí cổ phần hay hùn miệng ý mà!!!!!!!!

Thu phí moto thì từ HN đi Quảng Ninh em thấy trạm nào cũng làm xe máy 1k hết bác à,qua phà Bãi Cháy còn 2k nữa cơ.

VNA
Hạng B2
22/9/04
146
0
0
53
Very Near Airport

Trích đoạn: mazspeed

Tôi thấy đường xá nhà mình bị thu phí dữ quá. Ngay trong lòng Hà Nội, khu vực nội thành là quận Long Biên cũng có một trạm thu phí, ngày xưa thì là thu phí qua cầu Chương Dương, bây giờ không biết là thu phí gì.

Đường 5 Hà Nội - Hải Phòng bây giờ chạy phải qua 3 trạm thu phí, 1 ở Hưng Yên, 1 ở Hải Dương, 1 ở Hải Phòng. Cả đi và về riêng tiền đường đã đến 60K, khiếp quá.

Xe của bác to thế kia chạy phá đường quá nên đường 5 HN-HP bác bị thu phí những 3 lần 60K là vẫn còn rẻ đấy:D:D:D
Trạm ở Hưng Yên là họ chuyển từ Hải Dương về đấy.Em đi HN-HP khứ hồi chỉ hết có 40K thôi;););)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: qn70356

Thế các bác nghĩ sao về cái trạm thu phí bên Q 2 Sài gòn. Mỗi lần em chạy sang bên Thủ Đức thăm cu em họ học đại học hoặc ngó nghển tí đất đai là 20 khìn tổng cộng rồi.

Hehe nhà bố mẹ em nằm bên kia cái trạm ở đường Trần Não 50m nên em ghét nó lắm[:eek:][:eek:][:eek:] Chả mấy khi mà nó lấy được xèng của em đâu......(Em đã lịch sự hỏi nhiều lần là nhà tôi ở đấy thì có vé giảm không? Vào mươi phút rồi ra có phải mua vé không?.....Thế mà chúng nó nhất định là em thuộc dạng.....như bình thường mới ghét chứ[:-][:-][:-][:-])

Để khỏi tốn tiền, từ cầu đen vô Trần Não các bác đừng quẹo trái vô trạm thu phí mà cứ xông thẳng vào khu đất TNXP ấy (bọn Vinataxi hay đậu ngoài cổng khu ấy, xông vào vô tư), đến khi thấy bờ sông quẹo trái, đi qua cái mái lá quán cafe (đừng lo, dân khu này đã bắt cái quán ấy chừa lối cho xe hơi đi mà) lại quẹo trái phát nữa là ra trước mũi trạm (phía bên kia).:D:D:D Lúc đi về nếu vẫn không thích mua vé thì cũng có thể đi lại đường ấy mà phải chịu khó ngược đường 1 chút hơi kì. Còn có thể về bằng đường tắt gần đối diện cổng Hồ Gia trang vòng qua liên đoàn địa chất là hay nhất....đường này rất hợp với Matiz có body kit, chứ không hợp với Innova nhé:D[8D][8D][8D]

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hình như bên q7 hay bình chánh gì đấy có chỗ còn thu 7khìn, 8 khìn ....anh nào dừng thì thu, còn đi thẳng cũng được...cứ như hâm[&:][&:]

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

Trích đoạn: pigeon

Trích đoạn: qn70356

Hehe nhà bố mẹ em nằm bên kia cái trạm ở đường Trần Não 50m nên em ghét nó lắm[:eek:][:eek:][:eek:] Chả mấy khi mà nó lấy được xèng của em đâu......(Em đã lịch sự hỏi nhiều lần là nhà tôi ở đấy thì có vé giảm không? Vào mươi phút rồi ra có phải mua vé không?.....Thế mà chúng nó nhất định là em thuộc dạng.....như bình thường mới ghét chứ[:-][:-][:-][:-])

Để khỏi tốn tiền, từ cầu đen vô Trần Não các bác đừng quẹo trái vô trạm thu phí mà cứ xông thẳng vào khu đất TNXP ấy (bọn Vinataxi hay đậu ngoài cổng khu ấy, xông vào vô tư), đến khi thấy bờ sông quẹo trái, đi qua cái mái lá quán cafe (đừng lo, dân khu này đã bắt cái quán ấy chừa lối cho xe hơi đi mà) lại quẹo trái phát nữa là ra trước mũi trạm (phía bên kia).:D:D:D Lúc đi về nếu vẫn không thích mua vé thì cũng có thể đi lại đường ấy mà phải chịu khó ngược đường 1 chút hơi kì. Còn có thể về bằng đường tắt gần đối diện cổng Hồ Gia trang vòng qua liên đoàn địa chất là hay nhất....đường này rất hợp với Matiz có body kit, chứ không hợp với Innova nhé:D[8D][8D][8D]

Oh, hay quá, cảm ơn bác đã chỉ dẫn, hôm tới đi thử cái mới được. Kiểu này em giữ lại nàng Matiz đi nhể [8D]

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Hay đấy bác Pigeon,!:D để hôm nào em thử phát. Ko phải mình tiếc hai chuc ngàn nhưng thấy nó phi lý quá nên ghét. E sang Q2 cũng chỉ chỉ đi đến khu Giồng Ông Tố thôi.

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Các bác chú ý nhé, trạm ở cầu Long Biên (lối đi từ Cầu Chui đến Cầu Đuống í) đã bị bỏ không thu vé rồi nhưng vẫn có người điều khiển Barie ở đó :mad:. Nếu xe nào không biết đưa vé thì nhân viên ở đó vẫn xé vé và mở Barie :mad: (Chắc là công mở Barie và xé vé). Còn nếu biết rồi thì chỉ cần giơ tay lên là Barie sẽ được mở. -> Họ thu cuống vé để bán lại cho trạm khác.

Tập Lái
23/9/05
35
0
0
53

Em có cái thét méc sao cầu cỏ may ở VT lại 12k trong khi tất cả đều là 10k??? bác nào làm ở trển giải thích hộ em cái

Vụ này cho Em bổ sung, ộc ra một cái cho đỡ tức:

Từ SG -> VT có 3 trạm thu phí, Em cũng ức nhất trạm cầu Cỏ may:

- Thu thêm 12K(các trạm khác =10K)
- Lại ăn bẩn thu cả xe máy (các trạm khác đã bỏ lâu rồi)
- Không SD được vé toàn quốc,
- Mua một lúc nhiều vé chúng nó không bán vì chúng nó QLý, phát hành vé rất kỳ cục, lúc mua vé nó phát cho 1 cái thẻ, qua cổng đưa cho nhân viên thu lại để mở cổng... chắc dùng công nghệ từ đầu thế kỷ 20, cả trạm chắc có vài chục cái thẻ vòng đi vòng lại. Các trạm khác mua vé vô tư, SD vé toàn quốc
- Lại còn làm cái sống trâu giảm tốc độ to tướng nằm ở trước trạm, các trạm khác trước đây cũng có nhưng giờ đã bỏ.

Nhưng ức nhất là QUỐC LỘ 51 từ ngã 3 Vũng tàu đến TP. VT khoảng 80 km tất cả đều do NN ĐẦU TƯ BẰNG TIỀN NGÂN SÁCH, riêng cái cầu củ chuối đó lại cho mấy ỔNG.... đầu tư thu tiền của nhân dân...thật là vô lý.

Last edited by a moderator: